อุ้มขนาดนี้แล้ว จะมีเขื่อนแตกมั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Eyore
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อุ้มขนาดนี้แล้ว จะมีเขื่อนแตกมั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

ผมนั่งดูข่าวน้ำท่วม

แล้วนั่งนึกถึงเรื่องที่อเมริกาพยายามอุ้มสถาบันการเงินต่างๆ

ล่าสุดจะอัดอีก 7 แสนล้านเหรียญ
ยังงัดข้อกับสภาอยู่

ผมรู้สึกเหมือนกำลังพยายามสร้างเขื่อนยักษ์
มากั้นน้ำที่กำลังท่วม

เลยสงสัยว่า

ถ้าสมมุติกั้นได้สำเร็จ
เกิดมีรูรั่วใหม่มา
แบงค์ยักษ์ล้มอีกซัก 2-3 แห่ง
จะหาเงินที่ไหนมาอุดได้ไหว

เขื่อนใหญ่ที่สุดในโลก

จะแตกมั้ยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
songwit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ลืมไปเปล่า...

โพสต์ที่ 2

อเมริกายังไม่ได้สั่ง EU,japanก็อัดเงินเข้าระบบซะบวม
ยังมีจีนอีก แค่ส่งสาสไปจีนหน่อยแบบว่าขอให้ช่วย จีนก็ช่วย
ที่สำมะคัญ คันจริง...พิมพ์แบงค์ได้เองโดยไม่ต้องมีทองคำในคลังแต่
ค่าเงินUsจะอ่อน(เวลานี้ก็เริ่มอ่อนแล้ว)

เอาเป็นว่าถือเงินสดดีกว่า เพราะโปรกเกอร์ยังแนะซื้อแสดงว่ายังลงต่อได้
แต่ระวังนะครับ..

มีคำแนะนำให้ถือเงินสดมากขึ้นเรื่อยๆ ถ้าคนส่วนใหญ่ถือเงินสดนั้นคือโอกาสซื้อหุ้นของVIครับ(ทุกคนขายแต่VIซื้อ และซื้อของดีๆทั้งนั้น)
โพสต์โพสต์