ดัชนีตามหลักศาสนาอิสลาม (ชารีอะห์ อินเด็กซ์)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pitichai_d
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ดัชนีตามหลักศาสนาอิสลาม (ชารีอะห์ อินเด็กซ์)

โพสต์ที่ 1

ตลาดหลักทรัพย์ร่วมกับฟุตซี่ จัดทำดัชนีตามหลักศาสนาอิสลาม (ชารีอะห์ อินเด็กซ์) เพื่อดึงนักลงทุนในกลุ่มตะวันออกกลาง ให้สามารถเข้ามาลงทุนในตลาดหุ้นไทยได้โดยไม่ผิดหลักศาสนา ซึ่งจะเปิดตัวดัชนีดังกล่าวอย่างเป็นทางการในต้นไตรมาส 2 นี้ โดยชารีอะห์ อินเด็กซ์ จะคัดเลือกหุ้นประมาณ 55 ตัว คิดเป็นมูลค่าตามราคาตลาดหรือ มาร์เก็ตแคป 47%

ลงทุนในตลาดหุ้นไทยโดยไม่ผิดหลักศาสนานี่ยังไงอ่าครับ รบกวนพี่ๆช่วยสงเคราะห์ความรู้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sai

โพสต์ที่ 2

นั่นนะสิครับ เดาว่าตามหลักศาสนาเค้าจะห้ามอยู่หลายข้อเช่น กินดอกเบี้ยคนก็ผิดอะไรประมาณเนี่ยครับ เข้าใจว่าคงตัดหุ้นกลุ่มแบ็งค์อะไรประมาณเนี่ยมั้งครับ
Small Details Make a Big Difference
setmaker

โพสต์ที่ 3

เลี่ยงบาลี
งานถนัด  :!:
โพสต์โพสต์