สอบถามเรื่องหนังสือชี้ชวนการลงทุนนิดนึงนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
honeyboy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามเรื่องหนังสือชี้ชวนการลงทุนนิดนึงนะครับ

โพสต์ที่ 1

อยากสอบถามนิดนึงนะครับ ว่าปกติในหนังสือชี้ชวนการลงทุนของหุ้น IPO จะมีข้อมูลการพยากรณ์รายได้ในอนาคตของบริษัทไหมครับ พอดีต้องทำรายงานเกี่ยวกับเรื่องนี้นะครับ มีพี่ๆพอทราบไหมครับ พอดีผมเข้าไปดูใน sec แล้วมันไม่มีข้อมูลเรื่องนี้อะครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

บางบริษัทที่มีสัญญารายได้ระยะยาว เค้าก็จะมี project finance ให้ดูครับ อย่างหนังสือชี้ชวนของ ratch เป็นต้น
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
โพสต์โพสต์