เศรษฐกิจถดถอยรอบนี้ เป็นแบบไหนกันแน่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เศรษฐกิจถดถอยรอบนี้ เป็นแบบไหนกันแน่

โพสต์ที่ 1

1  เป็นตัว V
2. เป็นตัว  U
3. เป็นตัว L
4. เป็นเส้นตรง
i_sarut

โพสต์ที่ 2

เค้าเปลี่ยนไปเรื่อยๆนี่ครับ

ตอนแรกบอกว่า V อีกรอบก็ U ตอนนี้ชักจะ L  :lol:

ผมว่า U นะ แล้วพี่ hot ล่ะครับ
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
hot

โพสต์ที่ 3

ความจริงควรจะเป็นV

นะคับผมว่า  แต่เพราะ ทุกประเทศรีบร้อนที่จะแก้ไข
เกินไป  ทำให้เปลี่ยนอีกแล้วซิคับ

ถ้าปล่อยให้เป็นตามกลไก  รอจนถึงจุด แตกหักเสียก่อน

ค่อยเข้าไปช่วย  จะทำให้เป็นv แน่นอน  ท้ายสุด
ทุกอย่าง จะดีขึ้น

แต่นี่  เฮอ   นีผมว่าจะเป็นเส้นตรงหรือเปล่าคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pavilion

โพสต์ที่ 4

แล้วแต่จะคิด  :)
vision

โพสต์ที่ 5

ไม่คิดว่าจะเป็น W กันบ้างเหรอครับ
Sumotin

โพสต์ที่ 6

[quote="hot"]ความจริงควรจะเป็นV

นะคับผมว่า
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
lovelyfoon

โพสต์ที่ 7

ผมว่าตอนนี้เราอาจจะมีโมเดลใหม่ใช้กันแล้วล่ะคับ
ด้วยสมการ \_n
อ่านว่า แบล็กสแลช อันเดอร์สกอร์ เอ็น
เมื่อ
แบล็กสแลช ..แสดงถึงการถดถอยทางเศรษฐกิจ
อันเดอร์กอร์ ..แสดงถึงภาวหยุดนิ่งไม่เคลื่อนไหว รอดูสถานการณ์
เอ็น ..คือจำนวนวันที่ทุกคนตั้งตารอ (อาจจะเปลี่ยนเป็นอินฟินิตี้ได้ถ้า 2000 บาท ใช้ไม่ได้ผล)

นับย้อนไปถึง 1 พ.ย. 51 ตอนนี้โมเดลของผมเป็น \_123 แล้วคับ (เลขสวยนะเนี่ย)
i_sarut

โพสต์ที่ 8

อ่านหนังสือของ ดร.ศุภวุฒิ บอกว่าอาจจะเป็น W
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
hot

โพสต์ที่ 9

ทางยุโรป  นักธุรกิจจีนเริ่มเข้าไปซื้อของถูกกันแล้ว

ผมว่าการที่ปลอ่ยให้กลไกทำงานด้วยตนเองจะดีกว่า

การเลิกจ้างงาน เป็นเพียงระยะเวลาหนึ่งท้ายสุดเมื่อ
กลุ่มทุนใหม่เข้ามา  การจ้างงานก็เข้ามาเองนะผมว่า
pavilion

โพสต์ที่ 10

โซรอสบอกเศรษฐกิจสหรัฐจะฟื้นตัวแบบสแควร์รูทกลับหัวครับคือตกลงไปแล้วเด้งขึ้นมาเล็กน้อยแล้วก็จะแช่อยู่อย่างนั้นยาวเลยครับ  :)
โพสต์โพสต์