ถามเรื่องโปรแกรมที่ใช้ในการเทรดหุ้นผ่านอินเตอร์เน็ต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
airmanza
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถามเรื่องโปรแกรมที่ใช้ในการเทรดหุ้นผ่านอินเตอร์เน็ต

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ ผมเองแหะๆมีคำถามมาถามพวกพี่ๆอีกแล้วครับ คราวนี้ผมสงสัยเรื่องโปรแกรมอะครับขอเข้าคำถามเลยแล้วกันนะครับ

1.คือว่าผมกำลังจะไปเปิดบัญชีเพื่อเทรดหุ้นผ่านอินเตอร์เน็ตกับกสิกรไทย(หลังได้รับความช่วยเหลือจากพี่ๆโดยเฉพาะพี่ "เด็กเลี้ยงไม้") คือว่าผมจะไปเปิดได้ที่ธนาคารกสิการไืืทยเลยใช่ใหมครับ(เดินไปธนาคารเลยใช่ใหมครับ) สำหรับกรุงไทยนะครับ

2.การใช้โปรเกรมเทรดนี่เราต้องทำไงครับ คือว่าผมจะนั่งเทรดอยู่บ้านอ่ะครับพอดีสงสัยว่าตัวโปรแกรมต้งเป็นตัวใหนเหรอครับ อย่างเช่นโปรแกรมของกสิกรไทยหรือของ Settrade อะไรอย่างนี้เป็นต้นครับ แล้วรหัสที่เราได้มาใช้ได้กับทุกโปรแกรมหรือเปล่าครับหรือเฉพราะโบรกเหรอ

3.ตอนนี้พวกพี่ๆใช้โปรแกรมอะไรกันอยู่เหรอครับ

วันนี้มีแค่3ข้อครับ รบกวนผู้รู้อีกหน่อยนะครับ อิอิ ^_^
ภาพประจำตัวสมาชิก
nam
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ถามเรื่องโปรแกรมที่ใช้ในการเทรดหุ้นผ่านอินเตอร์เน็ต

โพสต์ที่ 2

airmanza เขียน:

3.ตอนนี้พวกพี่ๆใช้โปรแกรมอะไรกันอยู่เหรอครับ

วันนี้มีแค่3ข้อครับ รบกวนผู้รู้อีกหน่อยนะครับ อิอิ ^_^
ถ้าเราเปิดบัญชี internet ก็สามารถใช้โปรแกรมซื้อขาย ของโบรคนั้นๆครับ
ส่วนใหญ่การใช้งานก็คล้ายๆกัน น้องลองสมัครสมาชิกชั่วคราวสิครับ มีหลายโบรคให้ลองใช้ได้ เป็นเดือนครับ  
download คู่มือมาอ่านด้วย สงสัยก็ถาม call center ของเขาไป ถ้าชอบใจก็อาจพิจารณาสมัครจริงก็ได้ครับ

จะนั่ง trade มุมไหนของบ้านก็ได้ครับ แต่ไม่ควรทานส้มตำปั้นข้าวเหนียวขณะ trade เพราะ keybord จะเปื้อน :)
เด็กเลี้ยงไม้
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ข้อ1 ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ผมไปเปิด สนงใหญ่ ที่อารีย์อะครับ
พอดีพี่ผมพาไปแฮะๆ

ข้อ 2 ลองเข้าไปดูในนี้นะครับ
http://www.kasikornsecurities.com/TH/Pages/Default.aspx
ตรงแถวๆกลางขวา จะมีให้ทดลองใช้ 15 วันครับ ลองดูนะ
ลองดูนะครับ เข้าไปกดนู้นนี่ เดียวก็ใช้เป็นครับ ไม่ยาก

ข้อ3 ก็เป็นโปรของแต่ระโบรกหละครับ และส่วนใหญ่มีลิงค์ กราฟ e-finance ให้ด้วย
โพสต์โพสต์