มือใหม่ไม่อยากเป็นเม่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
wararit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เพ่ิงเล่นเมื่อช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมาครับ ตอนนี้กำไรอยู่ 15% ซื้อตามข่าว ตามคำแนะนำ ดูกราฟไม่เป็น ดูงบก็ไม่เป็น เห็นตัวเลขและคำศัพท์เฉพาะทีไรมันจะเริ่มตาลาย สมองตื้อทันที แก้ไม่หาย อาการนี้เป็นมาตั้งแต่สมัยเรียนแล้วครับ ฟิสิกส์ เลข เกือบตกตลอด แต่ก็รอดมาได้

เข้าวงการเพราะอยากจะหาความท้าทายอะไรใหม่ๆ อยากให้เงินเก็บงอกเงยมากกว่าฝากแบงค์ ผมขอแอบศึกษาการวิเคราะห์จากพี่ในนี้นะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
doraeme

โพสต์ที่ 2

ดูงบได้ที่ www.set.or.th
ดูบทวิเคราะห์ที่ www.settrade.com
ดูกราฟที่ www.efinancethai.com

ถ้าอยากได้ข้อมูลอื่นเพิ่มเติมเขียนมาถามได้นะคะ [email protected] ยินดีแบ่งปันข้อมูลค่ะ
chowbe76

โพสต์ที่ 3

doraeme เขียน:ดูงบได้ที่ www.set.or.th
ดูบทวิเคราะห์ที่ www.settrade.com
ดูกราฟที่ www.efinancethai.com

ถ้าอยากได้ข้อมูลอื่นเพิ่มเติมเขียนมาถามได้นะคะ [email protected] ยินดีแบ่งปันข้อมูลค่ะ
สวัสดีครับ
ตอนน้ีจะซื้อตามข่าว ซื้อตามเซียน ซื้อตามกราฟ หรือจะปาเป้าเลือก มันก็กำไร

แต่ถ้าอยากศึกษาก็มาคุยกันในนี้ได้ครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
โพสต์โพสต์