Free Download - สามก๊กฉบับคนขายชาติ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Joraka
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Free Download - สามก๊กฉบับคนขายชาติ

โพสต์ที่ 1

สามก๊กฉบับคนขายชาติ โดยเรืองวิทยาคม

http://www.manager.co.th/samkok/index.asp

ถ้าเอามะพร้าวมาขายสวนก็ขออภัยด้วยนะครับ
อ่านแล้วสนุกดีครับ เข้ากับยุคสมัยดีครับ
เพิ่งรู้นะครับว่าเวียดนามเคยจะยึดเมืองไทยด้วย อ่านได้จาก กำเนิดยุทธการบัวบาน (ตอนที่ 156) หน้าที่ 12 (ไม่รู้ว่าพ่อใหญ่จิ๋วได้ฉายาขงเบ้งจากงานนี้หรือเปล่า) ใครรู้เรื่องช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ (เผอิญว่าอายุผมยังน้อยอยู่ สงสัยจะเกิดไม่ทัน)

ตามอ่าน web นี้มานานแล้วครับ อ่านมาตั้งแต่คุณเจ๋งยังเป็น VI พันธุ์แท้จนเดี๋ยวนี้คุณเจ๋งเปี๋ยนไป๋ (ล้อเล่นนะครับ) ยังจะตามอ่านต่อไปเรื่อย ๆ ครับ

ปล แล้วเรื่องทางรอดของ web TVI นี่ตกลงว่ายังไงหรือครับ คือว่าผมตกข่าวน่ะ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

อิอิ ท่าทางจะตกข่าวจริงๆ :D :D :D

อิอิ ตอนที่ตลาดหุ้น อเมริกา ตกต่ำ ถ้าจำไม่ผิดก็มี 2000 ใครๆก็นึกว่า วอเรน ตายแน่ๆ แต่กลับกัน คือวอเรน เหลือเงิน มาซื้อหุ้นที่ตกระนาว อิอิ

วอเรน เอาเงินมาจากไหน

จริงๆแล้ว ที่ผมเลิกเล่นแนว VI ตั้งแต่เดือน 10 ปีที่แล้ว เพราะ หุ้นขึ้นสูงไปมาก ในมุมของผม ไม่สามารถที่จะหาซื้อหุ้นแนว VI แล้วถือยาวได้ในช่วงนั้น

แต่ไม่ได้หมายความว่าผมจะเลิกเล่นแนว VI นะครับ หุ้นที่ถือในแนว VI ก็ถือลืมไปเลย

ส่วนการเก็งกำไรนี่ซิ ทำให้ผมเกาะติดอยู่ในตลาด ทำให้ ฝึกวิชา ขาขึ้น ขาลง เล่นอย่างไร อืม

....................................................................................

แต่ก่อนผมทิ้งตลาดไปครับ ทำให้เสียโอกาส ตอน 250

ไม่รู้ด้วยซ้ำว่า 250 กว่าผมจะเข้ามาก็ 450 เข้าปั๊บ ก็ค่อยๆลงไปที่ 350 เลย
ล็อคหัวข้อ