การใช้ streaming

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
oasis
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

การใช้ streaming

โพสต์ที่ 1

ตัวเลขต้นทุนที่เห็นในโปรแกรม ไม่ตรงกับต้นทุนจริง ที่รายงานการซื้อขาย
อยากทราบว่า เราจะสามารถตั้งค่าในโปรแกรม ให้ตรงกับตัวเลขจริง ได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณมากครับ
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: การใช้ streaming

โพสต์ที่ 2

มาช่วยดันกระทู็ให้นะครับ^^

เท่าที่รู้ไม่ได้นะครับ เพราะมันมีสูตรคำนวณที่ตายตัวอยู่แล้ว ซึ่งหากซื้อครั้งเดียวน่าจะตรง
แต่หากซื้อๆขายๆมันจะไม่ตรงเพราะมันไม่รวมกำไรและขาดทุนที่ขายหุ้นไปแล้ว
แต่จะให้ดีกว่าทำexcelดีก่า อิอิ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
jo7393
Verified User

Re: การใช้ streaming

โพสต์ที่ 3

ผมไม่ได้ใช้โปรแกรมนี้นะครับ
แต่เข้าใจว่าเหมือนกันทุกโบรก เพราะเขาใช้ First in First out ครับ ไม่ได้ใช้แบบ ค่าเฉลี่ยต้นทุนอย่างที่เราๆใช้กันครับ
เขาน่าจะออกแบบให้เหมาะสมกับ VS ครับเพราะเท่าที่คุยกับเพื่อนที่เล่นเก็งไร เขาว่าขายแล้วกำไรคือจบ ซื้อใหม่ ก็ไม่ได้เอามาเฉลี่ยราคากับที่เคยซื้อเคยกำไร ในตัวเดิม ครับ
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
โพสต์โพสต์