หุ้นที่ใช้แรงงานน้อย แต่ปัจจุบันเสียภาษี 30%

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
viim
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นที่ใช้แรงงานน้อย แต่ปัจจุบันเสียภาษี 30%

โพสต์ที่ 1

คิดว่ามีอะไรบ้างครับที่ใช้แรงงานน้อยหรือต้นทุนค่าจ้างเงินเดือนและค่าแรงเป็นสัดส่วนที่น้อยกว่าการที่จะได้กำไรจากการลดอัตราภาษีนิติบุคคลลงจาก 30% เป็น 23% ในปี 2555 และ 20% ในปี 2556
harikung

Re: หุ้นที่ใช้แรงงานน้อย แต่ปัจจุบันเสียภาษี 30%

โพสต์ที่ 2

โรงพยาบาล, สื่อสาร, ค้าปลีก, ตัวแทนจำหน่ายสินค้าต่างๆ

เท่าที่นึกได้คร่าวๆนะครับ น่าจะมีเยอะกว่านี้ แต่พอดีผมตามอยู่4กลุ่มนี้เป็นหลัก
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
ภาพประจำตัวสมาชิก
Teathink
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: หุ้นที่ใช้แรงงานน้อย แต่ปัจจุบันเสียภาษี 30%

โพสต์ที่ 3

ผมว่าก็เกือบทุกตัวในตลาดหลักทรัพย์นะครับ โดยเฉพาะที่อยู่ใน Set index
เกือบ100% ต้องเสียภาษีที่30%อยู่แ้ล้ว ยกเว้นได้ลดหย่อนเล็กน้อยก็ 25% และก็บางพวกที่ไม่เสียภาษีเพราะขาดทุนอยู่

น่าจะถามกลับกันอาจจะตอบง่ายกว่า
หุ้นพวกไหนที่ใช้แรงงานเยอะๆ แต่เสียภาษีไม่ถึง30%
-- ก็พวกรับเหมาก่อสร้างครับ
viim

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ :D :D :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
chukieat30

โพสต์ที่ 5

Teathink เขียน:ผมว่าก็เกือบทุกตัวในตลาดหลักทรัพย์นะครับ โดยเฉพาะที่อยู่ใน Set index
เกือบ100% ต้องเสียภาษีที่30%อยู่แ้ล้ว ยกเว้นได้ลดหย่อนเล็กน้อยก็ 25% และก็บางพวกที่ไม่เสียภาษีเพราะขาดทุนอยู่

น่าจะถามกลับกันอาจจะตอบง่ายกว่า
หุ้นพวกไหนที่ใช้แรงงานเยอะๆ แต่เสียภาษีไม่ถึง30%
-- ก็พวกรับเหมาก่อสร้างครับ

ถูกใจครับ รับเหมาใช้แรงงาน100เปอเซ็นต์ และก้โดนเต็มๆ

ขณะที่บ้านจัดสรรขอขึ้นราคา ก้ต้องเป็นพวกบ้านที่มีสต๊อคเก่าเยอะ จึงจะได้ประโยชน์ครับ

ส่งออก พวกฟุ่มเฟือยไม่ว่าจะไปไหน ก้โดนเต็มๆๆ แต่พวกอาหารยังส่งออกได้ครับ

ทองแดงขึ้นราคา พวกอิเล็กที่ต้องใช้ทองแดงมาก ก้กระทบครับ

ลดภาษีก้ต้องหุ้นส่วนใหญ่ที่ทำกิจการ โดยจดเป็นบริษัท จึงจะได้ประโยชน์ครับ

อุตสาหกรรมที่ ใช้แรงงานน้อย แต่เสียภาษี 30 มีไม่มากครับ สแกนดูดีๆๆ
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
โพสต์โพสต์