สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ หุ้นตกสร้างเซียน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ดำ
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ หุ้นตกสร้างเซียน

โพสต์ที่ 1

กลัวทำไมเวลาหุ้นตก

อยากรู้ว่ามีเซียนคนไหนที่ไม่ได้รวยเพราะหุ้นตก เพราะวิกฤตบ้างครับ ช่วยยกมือหน่อย ขอแค่คนเดียวก็ยังดี

ผมกล้าฟันธงเลยว่า ตอนนี้เซียนตัวจริงในเว็บทั้งหลายกำลังนั่งตบมือ กระทืบเท้า เลียริมฝีปาก (ของตัวเองนะ) กันทั้งนั้นแหละ

แหม.. ก็เห็นทำการบ้านเตรียมตัวกันแล้วทั้งนั้นนี่เนอะ

รอบนี้ผมขอสลัดปีก เป็นเซียนกับเค้าด้วยคน (ตอนขึ้นรอบใหม่อ่ะนะ) อุตส่าห์เตรียมมาตั้งนานเหมือนกัน
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์

Re: สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ หุ้นตกสร้างเซียน

โพสต์ที่ 2

เห็นเซียนสอนว่า (เซียนจริงๆสอนมา)

เวลาหุ้นตก มักจะตกเกินจริง คำนี้น่าจะใช้ได้
ดำ

Re: สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ หุ้นตกสร้างเซียน

โพสต์ที่ 3

Jeng เขียน:เวลาหุ้นตก มักจะตกเกินจริง คำนี้น่าจะใช้ได้
ผมว่า เวลาหุ้นขึ้น มันก็มักจะขึ้นเกินจริงอีกเหมือนกันครับ (น่าจะคล้ายกับคำว่า Overbought หรือ Oversold ของสายเทคนิค)

แถมเวลาขึ้นก็ไม่ขึ้นเป็นเส้นตรงๆ เวลาลงก็ไม่ลงเป็นเส้นตรงๆ ชอบเหวี่ยงไปเหวี่ยงมาให้เวียนหัวกันเล่นงั้น
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 4

ใช่เลยเวลาหุ้นขึ้นก็ขึ้นเิกินจริง

แต่ก็ไม่ใช่ทุกตัว

เวลาลงก็ลงเกินจริง แต่ก็ไม่ใ่ช่ทุกตัว
<< New >>
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

วิกฤติคือโอกาส ..... โอกาสคือวิกฤติ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
yoko

โพสต์ที่ 6

:D :D :D :D :D
chukieat30

โพสต์ที่ 7

ดำ เขียน:กลัวทำไมเวลาหุ้นตก

อยากรู้ว่ามีเซียนคนไหนที่ไม่ได้รวยเพราะหุ้นตก เพราะวิกฤตบ้างครับ ช่วยยกมือหน่อย ขอแค่คนเดียวก็ยังดี

ผมกล้าฟันธงเลยว่า ตอนนี้เซียนตัวจริงในเว็บทั้งหลายกำลังนั่งตบมือ กระทืบเท้า เลียริมฝีปาก (ของตัวเองนะ) กันทั้งนั้นแหละ

แหม.. ก็เห็นทำการบ้านเตรียมตัวกันแล้วทั้งนั้นนี่เนอะ

รอบนี้ผมขอสลัดปีก เป็นเซียนกับเค้าด้วยคน (ตอนขึ้นรอบใหม่อ่ะนะ) อุตส่าห์เตรียมมาตั้งนานเหมือนกัน
+1ให้ครับ ไม่ซื้อตอนหุ้นตก จะไปตอนไป

พี่ดำเป็นเซียน ผมขอเป็นแค่ คนก้พอ คนรวยจากหุ้นก้พอครับ
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
cookclick

โพสต์ที่ 8

set ตกจากจุดสูงสุด ประมาณ 10% + - นิดหน่อยเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นเกือบทุกปีอยู่แล้ว แค่คราวนี้มันลงเร็วหน่อยเท่านั้นเอง ก็อย่างว่าก่อนหน้ามันขึ้นมาเร็วนั้นเอง
ของจริงยังไม่แน่ว่าจะเกิดอะไรต่อไป หนังเรื่องนี้อีกยาวครับ (ที่จริงมันก็เป็นเรื่องเดิมตั้งแต่ปี 2008 ที่ยังไม่จบนั้นเหลอะ)
beaeaebe

โพสต์ที่ 9

555 ขนาดผมไม่ใช่เซียน ผมยังยิ้มแก้มปริวันที่มันถล่มแรงๆ พฤหัส กับศุกร์อะครับ รู้สึกเหมือนแบบ มีสาวมาทำท่าจะชวนออกเดท แบบทำเสียงหวานๆ น่ารักๆ มากๆ บอกว่า รอหน่อยนะคะ จะไปเดทด้วย อดใจรอหน่อย ประมาณนั้น... ฮาาา

ขออย่าให้สาวเจ้าทำแห้วเล้ย เจ้าประคู๊ณ
halogen

โพสต์ที่ 10

ขอเกาะล้อ เก็บความรู้ไปด้วยนะครับ :D
chukieat30

โพสต์ที่ 11

beaeaebe เขียน:555 ขนาดผมไม่ใช่เซียน ผมยังยิ้มแก้มปริวันที่มันถล่มแรงๆ พฤหัส กับศุกร์อะครับ รู้สึกเหมือนแบบ มีสาวมาทำท่าจะชวนออกเดท แบบทำเสียงหวานๆ น่ารักๆ มากๆ บอกว่า รอหน่อยนะคะ จะไปเดทด้วย อดใจรอหน่อย ประมาณนั้น... ฮาาา

ขออย่าให้สาวเจ้าทำแห้วเล้ย เจ้าประคู๊ณ

ผมนึกว่าที่ยิ้มเพราะ เปิดช๊อตไว้ซะอีกนะครับ
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
beaeaebe

โพสต์ที่ 12

chukieat30 เขียน:
beaeaebe เขียน:555 ขนาดผมไม่ใช่เซียน ผมยังยิ้มแก้มปริวันที่มันถล่มแรงๆ พฤหัส กับศุกร์อะครับ รู้สึกเหมือนแบบ มีสาวมาทำท่าจะชวนออกเดท แบบทำเสียงหวานๆ น่ารักๆ มากๆ บอกว่า รอหน่อยนะคะ จะไปเดทด้วย อดใจรอหน่อย ประมาณนั้น... ฮาาา

ผมนึกว่าที่ยิ้มเพราะ เปิดช๊อตไว้ซะอีกนะครับ
อ่าอันนั้นแฟนเค้าเล่นน่ะครับ ผมค่อนข้าง conservative นิดนึงเกี่ยวกับ tfex เลยกลัวอารมณ์กระเจิง แฟนจะขาลุยกว่าครับ ^^"
jinyong

โพสต์ที่ 13

มันก็ยิ้มแต่คนถือเงินสดเท่านั้นแหละ

ผมดันอยากเป็นนักลงทุนที่ดี ไม่ยอมเล่นรอบ สุดท้ายก็ได้แต่นั่งมอง... :roll:
เด็กฝึกงาน...
harikung

โพสต์ที่ 14

สงสัยพี่หมีมาจิง ล่าสุด set 917จุดแล้ว
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
multipleceilings

โพสต์ที่ 15

cookclick เขียน:set ตกจากจุดสูงสุด ประมาณ 10% + - นิดหน่อยเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นเกือบทุกปีอยู่แล้ว แค่คราวนี้มันลงเร็วหน่อยเท่านั้นเอง ก็อย่างว่าก่อนหน้ามันขึ้นมาเร็วนั้นเอง
ของจริงยังไม่แน่ว่าจะเกิดอะไรต่อไป หนังเรื่องนี้อีกยาวครับ (ที่จริงมันก็เป็นเรื่องเดิมตั้งแต่ปี 2008 ที่ยังไม่จบนั้นเหลอะ)

-23% แล้วครับ

ในแง่ upside = 30%
M aterial catalyst
A ttitude & Perception
D isclipine
โพสต์โพสต์