อยากถามเรื่องการออก ใบสำคัญแสดงสิทธิที่ออก....

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
oxygenatom
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากถามเรื่องการออก ใบสำคัญแสดงสิทธิที่ออก....

โพสต์ที่ 1

ใบสำคัญแสดงสิทธิ ที่ทางบริษัทออกให้พวกผู้จัดการ ผู้บริหาร พนักงาน ไรพวกนี้
มันคือพวก option ที่เค้าออกให้ตัวเองรึเปล่าครับ?
แล้วมันส่งผลดีหรือเสียต่อผู้ถือหุ้นอื่นรึเปล่า?
แล้วมีการออกประมาณ 2-4 ครั้งต่อปี ออกเพิ่มขึ้นประมาณ 0.2% จากเดิม จะมีผลต่อผู้ที่ถือหุ้นเดิมมั่งไม๊ครับ?

ขอถามหน่อยนะครับ กำลังศึกษา :D :D
pat4310
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: อยากถามเรื่องการออก ใบสำคัญแสดงสิทธิที่ออก....

โพสต์ที่ 2

ใช่ครับตามตำราท่านว่าถ้าพนักงานมีส่วนร่วมเป็นเจ้าของก้จะเป็นการจูงใจให้พนักงานทำงานอย่างขยันขันแข็ง

ส่วนจะกระทบกับผู้ถือหุ้นเดิมมากหรือน้อยก็ต้องดูว่าออกวอแรนต์มาเยอะขนาดไหนครับ
ลงทุนหุ้นดี มีสตอรี่ ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
หนังสือเล่มสองผมครับ เจาะหุ้นร้อน สแกนหุ้นเด้ง การแคะหุ้นจะไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไป
โพสต์โพสต์