อยากดูกราฟได้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
masmaxR
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อยากดูกราฟได้

โพสต์ที่ 1

มีเพื่อนคนไหนใช้ mac บ้างครับ อยากทราบว่าจะดูกราฟหุ้นต้องทําอย่างไร
เข้า web eFinance แต่ดูไม่ได้ครับ

Max
ภาพประจำตัวสมาชิก
simplelife
Verified User

Re: อยากดูกราฟได้

โพสต์ที่ 2

I'm max เขียน:มีเพื่อนคนไหนใช้ mac บ้างครับ อยากทราบว่าจะดูกราฟหุ้นต้องทําอย่างไร
เข้า web eFinance แต่ดูไม่ได้ครับ
ผมไม่ได้ใช้ Mac แต่ได้ยินปัญหานี้มาจากเพื่อนๆหลายคน หลังจากที่ผมหัวเราะเยาะเขาไปว่า "ไงหละ อยากเห่อ Apple ดีนัก" ผมก็จะแนะนำว่า
1. ลง flash สำหรับ Macintosh ก่อน แล้วลองใหม่ บางโปรแกรมของ settrade เป็น flash จะใช้ได้ จะพอดู"กราฟ" ได้
2. eFinance จำไม่ผิดเข้าใจว่าใช้ไม่ได้เลย และเครื่องใหม่ๆหน่อย ลง software ประมาณพวก virtualization อย่าง VMWare ของ PC ใน Mac ที่เคยไปลงให้เพื่อน ชื่อ Parallel Desktop แล้วลง Windows XP ได้เลย แต่มันจะช้าๆเหมือนใช้เครื่องเก่าๆพวก Pentium 4

หลังจากนั้น ตอนจบผมก็จะบอกว่า จะ"ลงทุน" เรื่องดู"กราฟ"มันไม่ได้สำคัญเลย เอาเวลาไปดูงบ ไปเดินดูตลาดดีกว่า ว่าอะไรกำลังขายดี :D

โชคดีกับการลงทุนครับ
"I believe what I said yesterday. I don't know what I said, but I know what I think... and I assume it's what I said." -- Donald Rumsfeld
ภาพประจำตัวสมาชิก
simplelife
Verified User

โพสต์ที่ 3

รูปตัวอย่าง ลง Windows ใน OS X
แนบไฟล์

"I believe what I said yesterday. I don't know what I said, but I know what I think... and I assume it's what I said." -- Donald Rumsfeld
masmaxR
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณสําหรับข้อมูลครับ
โพสต์โพสต์