ทำไมหุ้นใน mai ไม่มีการจัดกลุ่มให้ด้วยครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
aonzzung
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำไมหุ้นใน mai ไม่มีการจัดกลุ่มให้ด้วยครับ?

โพสต์ที่ 1

จัดกลุ่มแบบใน SET อะเช่น ยานยนต์ ท่องเที่ยว ไรงี้
SET น่าจะมีการจัดกลุ่มให้มั่งนะ...

หรือมีที่ให้ดูที่ผมไม่รู้ครับ?
ภาพประจำตัวสมาชิก
Petey

Re: ทำไมหุ้นใน mai ไม่มีการจัดกลุ่มให้ด้วยครับ?

โพสต์ที่ 2

aonzzung เขียน:จัดกลุ่มแบบใน SET อะเช่น ยานยนต์ ท่องเที่ยว ไรงี้
SET น่าจะมีการจัดกลุ่มให้มั่งนะ...

หรือมีที่ให้ดูที่ผมไม่รู้ครับ?
เอ่อเนาะ..

ผมเห็นใน file EPS16YEAR ของพี่ครรชิต จัดกลุ่มไว้ให้ครับ...
If you only think of things that you haven't got...
You could have it all and still never have enough...
So don't worry, be happy...
BHT

Re: ทำไมหุ้นใน mai ไม่มีการจัดกลุ่มให้ด้วยครับ?

โพสต์ที่ 3

เคยอ่านเจอว่าต้องให้บริษัทมีจำนวนมากกว่านี้ก่อน คาดว่าคงจัดกลุ่มแบบเดียวกับ set
โพสต์โพสต์