ว่ามั้ยครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีหุ้นตัวไหนราคาถูกกันเลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ว่ามั้ยครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีหุ้นตัวไหนราคาถูกกันเลย

โพสต์ที่ 1

มองซ้าย มองขวา จดๆจ้องๆ แต่ก็ยังไม่เจอซักที
นอกจากที่ถืออยู่ประมาณ 12 ตัว ยังไม่มีตัวไหนน่าสนใจเลย(ในราคาตอนนี้นะครับ)
หุ้นหลายตัวก็น่าซื้อ ผลประกอบการดี เติมโตยอด กำไรต่อเนื่องและเพิ่มขึ้น ปันผลสม่ำเสมอ ผลตอบแทนต่อส่วนผู้ถือหุ้นสูง แต่............ราคาแพงมาก
หุ้นที่เข้าข่ายรอซื้อเช่น
scc ที่ 219 (จ้องตั้งแต่ 200 เผลอแป้บเดียว ไปซะแล้ว)
tf ที่ 230 ( มองแล้ว มองอีก ไม่ถึงซักที)
tpcorp ที่ 18.8 ( รอมาหนึ่งปีเต็มๆ)
upoic ที่ 34 (พี่ครรชิต เต็มกระเป๋า)
ltx ที่ 39.5 (ว่าจะขอแบ่งลุงขวดซักหน่อย)
tvo ที่ 11.4 ...............อีกมากมาย

แต่เพื่อนแถวนี้คงมีกันเยอะแล้วมั้งครับ แบ่งบ้างได้มั้ย ราคานี้นะ :lol:

รอ..............ร้อ........รอ :roll:
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่ผมติดที่เงินน้อยด้วย ทำให้ตัวเลือกน้อยลงไปเยอะ เลยนั่งวิเคราะห์ไปทีละหน่อย อ่านหนังสือเพิ่มเติมความรู้ไปอีกครับ
Expecto Patronum!!!!!!
ล็อคหัวข้อ