รบกวนช่วยวิเคราะห์ UPOIC และ UVAN ให้ด้วยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Toop_97
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รบกวนช่วยวิเคราะห์ UPOIC และ UVAN ให้ด้วยครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบมีท่านใดถือUPOIC กับ UVAN บ้างครับขอทราบความเห็นหรือช่วย
วิเคราะห์ให้ด้วยครับ

UPOIC ROA = 22.58 , ROE = 21.80 , P/E = 7.60 , P/BV = 1.68

Dvd Yield = 11.49

UVAN ROA = 30.19 , ROE = 35.06 , P/E = 8.15 , P/BV = 2.51

Dvd Yield = 11.06
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมวิเคราะห์หุ้น ไม่เป็น :roll:

แต่ผมฝากเงินประจำไว้รับปันผลกับธนาคาร UPOIC (มหาชน) มาเข้าปีที่ 4 เลียว :lol: :lol:

รูปภาพ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
ล็อคหัวข้อ