### ใครจะชิงลงมือก่อน ##

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
คลื่นกระทบฝั่ง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

โบรกไทย โบรกนอก พูดถึง ELECTION RALLY
เลยเกิดการซื้อดักกันน่าดู
ไทยดักฝรั่ง ฝรั่งดักไทย รายย่อยดักรายใหญ่ รายใหญ่ดักรายย่อยและอื่นๆอีกมากมาย
นัวไปหมด

เห็นมีโบรกบอกกันว่า จะยาวไปถึงหลังเลือกตั้ง 1 เดือน (ตามประวัติศาสตร์)
ผมเลยสงสัยว่า ใครจะชิงลงมือก่อน
จะรอขายกันหลังเลือกตั้ง 1 เดือนกันหมดเลยหรือ

อยากทราบความคิดเห็นครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

VI คงไม่สนใจแนวโน้มระยะสั้นๆหรอกครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง

โพสต์ที่ 3

ผมคงยังไม่ขายครับ 1เดือนหรือ1ปี ถ้าราคายังไม่แพงเกินจริง :D

ผมว่ารายย่อยขายก่อนครับ เพราะเห็นกำไรแล้วรีบขาย กลัวราคาตก

โบรกรอเก็บครับ เพราะขายไปเยอะแล้ว
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
คลื่นกระทบฝั่ง

โพสต์ที่ 4

อันนั้นเข้าใจครับ
แต่คนส่วนใหญ่ไม่ได้เป็น VI พันธ์แท้น่ะสิครับ
หลายๆคนเกาะกระแสหุ้นBig cap. ตามฝรั่ง หรือหุ้นเล็กๆตามที่เขาคิดว่ามีคนดูแล
ผมถึงอยากรู้ว่าพวกเขาเหล่านั้น คิดกันอย่างไร
คําถามนี้คงไม่ได้ตั้งใจถามคุณchatchaiหรือใครที่เป็นVI แท้ๆน่ะครับ
โป้ง

โพสต์ที่ 5

ตลาดเรายังเกร็งกำไรกันอยู่มาก

ลากแล้วล่อ ล่อแล้วหลอก ใครมีเงินเหนือกว่าก็ชนะ (ยกเว้นรายย่อยครับ ) :D

เพราะแบบนี้ผมเลยมาสนใจ VI แต่ยังไม่ค่อยประสบความสำเร็จ เหมือนพี่ chatchai และหลายๆท่านในเวปนี้ครับ
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
ch_army

โพสต์ที่ 6

ช่วงนี้เห็นเคาว่าระยะ สั้น เป็นขาขึ้น
สั้นมากๆเป็นขาลงปรับฐาน ผมรอหุ้นตกมากๆอยู่ครับ ตอนนี้ขอเอาเงินที่มีเก็บไว้ก่อน
ดหลือไว้แต่ตัวทีรอปันผล และก็รอขายๆออกไปซะทีในตัวที่ขอราคาอีกหน่อย
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
CEO

โพสต์ที่ 7

น่าคิดครับ

คนไทยนิสัยดีอย่างหนึ่งครับ ถ้ามีอะไรดีแล้วไม่ต้องเร่งครับ จะแย่งกันไปอยู่ข้างหน้าโดยไม่ต้องรอคิวครับ
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
มือเก่าหัดขับ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

ผมก็รอเก็บของตกๆ หล่นๆ อยู่ครับ
ตอนนี้ไม่ค่อยเห็นเท่าไร หรือเห็น ก็หล่นวันละไม่กี่ก้อน (สภาพคล่องต่ำจัด)
ที่มีอยู่ ก็พยายามเก็บๆ อยู่ครับ เก็บแล้ว เก็บอีก... :lol:
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ
ล็อคหัวข้อ