ขอชื่นชมด้วยความจริงใจ กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในห้องนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Fluffy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอชื่นชมด้วยความจริงใจ กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในห้องนี้

โพสต์ที่ 1

เคยได้เข้ามาแวะอ่านบ้าง แต่ยังไม่ได้มาเป็นสมาชิกที่นี่ซักที
พอเข้ามาสมัครและเข้ามาอ่านกระทู้แบบจริงจังแล้ว ก็ยอมรับว่าทุกคนน่ารักมาก
พูดคุยกันอย่างสุภาพ และให้ความรู้กันอย่างที่นักลงทุนแสวงหา.... :D

รวมถึงหลังจากที่ใช้งาน Web board ดูแล้ว ก็ดูน่าสนุก .....เพราะ มีรูปให้ Post ประจำตัว, ปรับแต่งตัวอักษรได้, ใช้งานค่อนข้างง่าย , มีตัว Smile ให้แสดงสีสันทางอารมณ์ได้ไม่จำกัด :P ดูแล้วทุกอย่างค่อนข้างลงตัว
(และที่สำคัญยังมีคุณครูที่คอยควบคุมดูแลสม่ำเสมอไม่ให้ออกนอกลู่นอกทางกัน .. น่าจะทำให้การแก้ปัญหาที่ปลายเหตุลดลงไปได้)

นอกจากนี้ทางเจ้าของเวปเองก็ยังมีความใจกว้าง และเอื้อเฟื้อให้แก่โครงการดีๆ ของคุณพี่ Jeng ให้หนีร้อนมาพึ่งเย็นอีกด้วย .... เลยอยากขอเข้ามาแสดงความรู้สึกดีๆ ในกระทู้ค่ะ... :)
genie

โพสต์ที่ 2

ยินดีต้อนรับครับ :D
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ยินดีต้อนรับครับ น้อง fluffy

พี่เป็นคนไม่ชอบย้ายนะ กะว่าจะอยู่ที่นี่ตลอดไปเลย
Niranai

โพสต์ที่ 4

ผมขอชื่นชมด้วยคนครับ :D
แอบอ่านเว็บนี้มาหลายสัปดาห์แล้ว เพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้เอง
ส่วนตัวชอบทั้ง SI และ VI (แต่จะนับถือจอมยุทธ VI มากกว่า
ตามหลักจิตวิทยาที่เรามักจะชื่นชมในสิ่งที่เราทำไม่ค่อยได้) :lol:
ชอบแวะเวียนไปอ่านบอร์ดตามเว็บต่างๆ ทั้งตลาดหุ้นและกระทิงเขียว
แต่ระยะหลังๆ มานี่ มักจะแวะมาหลบอยู่ที่นี้มากกว่า (สบายใจดี)
คงจะไม่ได้เขียนอะไรมาแจม แต่จะแอบอ่านไปเรื่อยๆ ครับ
(โดนแซวสำนวนภาษา เลยต้อง edit ซะหน่อย อิอิ) :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย Niranai เมื่อ อังคาร ส.ค. 05, 2003 11:49 am, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.
We're condemned to be FREE
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

ผมก็ MI ครับ
ว่าแต่ VS มั๊งครับไม่ใช่ SI
ยินดีต้อนรับครับ
_THiNK_

โพสต์ที่ 6

Niranai เขียน:แม้จะไม่ได้เขียนอะไรมาแจมเป็นชิ้นเป็นอันก็ตาม
ชมแปลกๆ อิ อิ :shock:
sirivajj

โพสต์ที่ 7

ขอมาต้อนรับกับชื่นชม คุณ Fluffy ครับ
จำได้ว่า เป็นเจ้าบ้านให้กับ Vng ให้กับโครงการร้อยหุ้นฯลฯ
ซึ่งเป็นงานที่ ผมคิดว่า ต้องทำใจเยอะที่เดียวกับการเห็นราคาหุ้นที่ผันผวน

ด้วยเหตุเพราะหุ้น Vng เป็นหุ้นที่ผมคิด (เอง) ว่า มีการทำราคาและคุมเกมส์ ที่โหดร้ายมาก ผมว่า การติดตามหุ้นที่เห็นเพื่อนๆ หรือใครต่อใครจำนวนมากต้องตกเป็นเหยื่อให้กับคนกลุ่มน้อยนี่ คงน่าอึดอัดใจเอาการ
What do you mean.?
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 8

การดูแลหุ้นแต่ละตัว มีความเสี่ยงอยู่แล้วครับ คุณ sirivajj

ไม่ว่าจะให้ข้อมูลด้านบวก ก็ต้องมีคนไม่อยากให้โพสเพราะกำลังเก็บของอยู่

หรือ การให้ข้อมูลด้านลบ ก็ต้องมีคนไม่อยากให้โพส เพราะกำลังจะปล่อยของอยู่

เพราะฉะนั้นผมถึงตัดสินใจย้ายมาครับ เพราะถ้ามีการเบรคคนโพสคำพูดไม่สุภาพ ผู้โพสที่เจตนาดี ก็จะไม่กล้าแสดงความคิดเห็น

และผู้อ่านที่เพิ่งตัดสินใจเข้ามาลงทุนก็จะไม่ได้แนวคิดที่ดี

ต้องขอขอบคุณทุกท่านครับที่เสียสละ รับรองไม่มีการโดนตำหนิ เพราะมีผมและน้อง CK คอยดูแลอยู่ครับ

ตอนนี้ก็ 37 ตัวแล้วนะครับ
แต่หุ้นที่อยู่ที่ตลาดหุ้นถ้าไม่ได้ย้ายมา ตรงนั้นผมเซ็นต์เซอร์คำพูดไม่สุภาพไม่ได้ครับ
Niranai

โพสต์ที่ 9

ขอบคุณคุณ Yoyo มากครับ
เออใช่นะ มันน่าจะเป็น VS - Value Speculator
แหะๆ มือใหม่หัดขับ ก็งี้แหละครับ :P
We're condemned to be FREE
ล็อคหัวข้อ