SATTEL

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

SATTEL

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ราคาของSATTELดูแล้วต่ำมากกก แถมP/B และ P/E ก็ยังต่ำอีกต่างหาก มิทราบว่าพี่ๆมีความเห็นกับหุ้นตัวนี้ว่ายังไงบ้างครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์

SATTEL

โพสต์ที่ 2

ต่ำติดดินเลยเปล่าล่ะ ต่ำกว่าBOOKมากๆจึงจะน่าสนนะ
daredevil

SATTEL

โพสต์ที่ 3

ผมว่าความเสี่ยงสูงมากครับ เพราะตัวทำเงินหลักอยู่ที่ดาวเทียมซึ่งลอยอยู่บนฟ้า2ดวง ถ้าเกิดอะไรขึ้นก็.....อาเมน (แม้จะมีประกัน แต่กว่าจะซ่อมเสร็จหรือยิงดวงใหม่ขึ้นไปทดแทนก็เห็นจะแย่)
tsutomu

SATTEL

โพสต์ที่ 4

โดยส่วนตัวผมว่าน่าสนใจครับ
เพียงแต่ว่าตอนนี้ยังมีความเสี่ยงเรื่องการยิง ipstar ดวงใหม่อยู่
ฉะนั้นผมว่าน่าจะใช้วิธีทยอยเก็บครับ ต่ำ 10 ทยอยไปเรื่อยๆ
ถ้าคุณไม่คิดว่า sattel จะเจ๊ง
วิกฤตคือโอกาสครับ
ซื้อหุ้นเมื่อนักลงทุนส่วนใหญ่เมินในหุ้นตัวนั้นครับ
โชคดี
บุคคลทั่วไป

SATTEL

โพสต์ที่ 5

ตอนนี้บริษัท กำลังเดินสายให้ข้อมูลแต่ละโบรกอยู่ เดี๋ยวก็มีบทวิเคราะห์ใหม่ออกมา
as
Verified User

SATTEL

โพสต์ที่ 6

ออกบทวิเคราะห์มาแล้ว แต่ยังแนะนำให้ขายต่อ จากความไม่แน่นอนในการต่อสัญญากับอินเดีย และสัญญานทับกันกับจีน ไม่รู้โบรกอื้นว่าไง ที่จริงถ้าบริษัทไม่อยากให้หุ้นตกต่ำต่อไปก็น่าจะจ่ายปันผลออกมาบ้าง กำไรตั้ง 3 บา่ทกว่า บางบริษัทกำไรน้ิอยกว่านี้ตั้งเยอะ ยังจ่ายตั้ง 60 % ทั้งที่เพิ่งออกจาำกรีแฮปโก้ได้ไม่นานเอง
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์

SATTEL

โพสต์ที่ 7

หนี้แยอะมากครับ ต้องลงทุนเพิ่มเสมอโอกาสจ่ายปันผลเห็นทีจะยากครับ
ล็อคหัวข้อ