ถามเกี่ยวกะวัน XD คับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Unexpected
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ถือ ums อยู่ (ซื้อตอน 15บาท) วันนี้อยู่ๆมันลงจาก 17 กว่าๆมาเป็น 15.2 บาท... ก็เลยงงๆ เพราะที่อ่านจาก company news ใน set.or.th มันบอกวันที่ XD = Feb 28 แต่พอไป quote stock ใน set.or.th ดูมันก็บอกว่า XD แล้ว.. ตกลงมันข่าวผิดเหรอคับ :? หรือผมเข้าใจอะไรผิดหว่าเนี่ย
Dividend payment will be paid to the shareholders whose names are
listed in the Company's share register book on the closing date of
Monday, February 28,2005 at 12.00 hour
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

มิใช่ครับ วัน "ปิดสมุดทะเบียน" คือวันที่ 28 ก.พ. ครับ
นับถอยหลังมาสามวันทำการจะเป็นวัน XD (เพื่อให้แน่ใจว่า
คนที่มีชื่อจ่ายเงินครบแล้ว)

ซึ่งก็คือ 25,24 และ 22 คือวัน XD (เนื่องจาก 23 วันหยุด)
แก้ไขล่าสุดโดย CK เมื่อ พุธ ก.พ. 23, 2005 7:41 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ชื่นชมและนับถือพี่CK มากๆครับ

ขอยกให้เป็น..... คัมภีร์ตลาดหุ้น......เลยครับ.....เยี่ยม :D

ขอบคุณมากครับสำหรับหลายๆเรื่องที่กรุณาชี้แนะ
น้องด๋อย
Verified User

โพสต์ที่ 4

เซี่ยเซี่ยคับ
ล็อคหัวข้อ