ONE UP ON WALL STREET ภาคภาษาไทย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ekasith
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ONE UP ON WALL STREET ภาคภาษาไทย

โพสต์ที่ 1

ONE UP ON WALL STREET ภาคภาษาไทย แปลโดย ดร.นิเวศน์ จะออกวางตลาดวันเสาร์ที่ 12 มีนาคมนี้ครับ ราคา 320 บาท ที่ร้าน se-ed ทุกสาขา

สำหรับสมาชิกของ TVI ลด 15% เหลือ เล่มละ 270 บาท ถ้าใครสนใจกรุณาติดต่อที่ [email protected] หรือ [email protected]

ขอบคุณครับ
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณครับ
อยากอ่านมากๆๆ 8)
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
Mr.Pig

โพสต์ที่ 3

ออกแล้ว เย้.....!!
There is no satiety in study.
ไม่มีจุดสิ้นสุดสำหรับการเรียนรู้
คัดท้าย

โพสต์ที่ 4

เเเย้ .....!!!!!!! รอมาตั้งแต่ก่อนปีใหม่แล้วครับ นึกว่าจะเปลี่ยนใจเลิกพิมพ์ไปซะแล้ว .. ในที่สุด .. เล่มนี้ตั้งใจจะซื้อแจกญาติๆครับ :D
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
stocks are forever
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

ผมตัดแว่นรอแล้วครับ
harry

โพสต์ที่ 6

..
แก้ไขล่าสุดโดย harry เมื่อ พฤหัสฯ. มี.ค. 10, 2005 9:40 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Expecto Patronum!!!!!!
วัวแดง

โพสต์ที่ 7

สนใจคับ บอกรายละเอียดนิดนึง
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
yoyo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

มีของดีมาฝากชาว VI อีกแล้ว
ผมไม่ต้องอ่านฉบับถ่ายเอกสารแล้ว :o
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
house

โพสต์ที่ 9

โอ ในที่สุด

พี่โย อ่านภาษาอังกฤษ ดีกว่าไทย ฉบับนั้นนะ ลื่นกว่าเยอะ

แต่เอาเหอะ ของใหม่ดีที่สุด :mrgreen:

สั่งยังไง ละครับ
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
yoyo

โพสต์ที่ 10

เล่มที่ผมมีนี่เป้นถ่ายเอกสารเป็นภาษาไทยครับ
พิมพ์นานมากแล้วรู้สึกจะเป็นช่วงหุ้นบูมสมัยก่อน เป็นของกรุงเทพธุรกิจครับ
พอดีเพื่อนไปได้มาจากจตุจักร ....
ยังไงอ่านภาษาไทยสำหรับผมลึกซึ้งกว่าครับ ...
อย่างน้อยก็ไม่ต้องมาเดาบางประโยคที่ไม่เข้าใจทำให้ความหมายเขวได้ ..
ยังไงออกมาผมเอาด้วยแน่ๆเล่มนึง
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
house

โพสต์ที่ 11

ใช่เล่มที่เคย เอาใส่เว็ปให้ดูรึเปล่าครับ ถ้าเล่มนั้นเขาเติมสำนวนตัวเองลงไปเยอะ ผมเลยไม่ชอบเท่าไหร่

ต้นฉบับนี่อ่านไปฮาไป แกกัดพฤติกรรมแมงเม่า เจ็บดีพิลึก ศัพท์ก็ไม่ค่อยยาก

ผมก็กะเอาฉบับแปลเล่มนี้มาเทียบที่ไม่ค่อยแน่ใจแหละครับ
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
ekasith

โพสต์ที่ 12

ขออภัยที่ให้รอนานกว่าจะเสร็จครับ เล่มนี้เป็นเล่มที่ ดร.นิเวศน์แปลขึ้นใหม่ครับไม่ใช่เล่มที่กรุงเทพธุรกิจทำหรือเล่มที่มีขายเป็นแบบถ่ายเอกสารกรุณาอย่าสับสนนะครับ

สมาชิก TVI ราคา 270 บาท รวมค่าส่งแล้วครับ ส่ง email มาที่ [email protected] ครับ แล้วจะมี email ตอบกลับ ไปแจ้งรายละเอียดครับ ว่าจะชำระเงินอย่างไร

ขอบคุณครับ
Meeja

โพสต์ที่ 13

รอซื้องานสัปดาห์หนังสือครับผม
Supra

โพสต์ที่ 14

:D

รออยู่เลยครับ กำลังว่างๆๆจะหาหนังสืออ่านอยู่พอดี เยี่ยมๆๆ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 15

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ขออภัยที่ให้รอนานกว่าจะเสร็จครับ เล่มนี้เป็นเล่มที่ ดร.นิเวศน์แปลขึ้นใหม่ครับไม่ใช่เล่มที่กรุงเทพธุรกิจทำหรือเล่มที่มีขายเป็นแบบถ่ายเอกสารกรุณาอย่าสับสนนะครับ 

สมาชิก TVI ราคา 270 บาท รวมค่าส่งแล้วครับ ส่ง email มาที่ [email protected] ครับ แล้วจะมี email ตอบกลับ ไปแจ้งรายละเอียดครับ ว่าจะชำระเงินอย่างไร 

ขอบคุณครับ
ไม่เห็นมีเมลล์ตอบกลับเลย ว่าต้องชำระเงินอย่างไร

[email protected]
ForrestGump

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณมากครับที่ให้ความสนใจ

กรุณาแจ้งข้อมูลตามนี้ครับ
ชื่อ-นามสกุล
จำนวนที่สั่งซื้อ
ราคาเล่มละ 270 บาท รวมค่าส่งแล้วครับ

กรุณาโอนเงินเข้าบัญชี
ชื่อ เอกสิทธิ์ หัสสรังสี
ธนาคาร กรุงเทพ สาขา โชคชัย4 บัญชี สะสมทรัพย์
เลขที่ 2300584881

ธนาคาร เอเชีย สาขาโชคชัย4 บัญชี ออมทรัพย์
เลขที่ 0782049399

ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ลาดพร้าว67 บัญชี ออมทรัพย์
เลขที่ 0742630773

จะโอนผ่าน ATM หรือที่ธนาคารเลยก็ได้นะครับ

เมื่อโอนเงินเสร็จแล้วกรุณา email มาแจ้งว่า
โอนเงินที่ธนาคารไหน
เวลาที่โอน
สาขาที่โอน
เลขที่อ้างอิง
จำนวนเงินที่โอน
(ถ้าโอนเงินเป็นเศษสตางค์จะง่ายต่อการตรวจสอบมากครับ
เช่น 270.03 บาท)

เมื่อแจ้งเสร็จแล้วจะมี email ตอบกลับอีกทีครับ

ขอบคุณครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ForrestGump

โพสต์ที่ 17

โอย แต่พยายามใช้เมล์ อันรอง ที่ไม่ได้ใช้เป็นทางการนะครับ เพราะว่า ส่งไปวันเดียว มี เมล์โฆษณา มาซะแล้ว ไม่น่าทำแบบนี้เลย :(
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Mr.Pig

โพสต์ที่ 18

อ้อ..ชื่อภาษาไทยกะหน้าปกเป็นอย่างไรหรือครับ
...สำนักพิมพ์ด้วย...
There is no satiety in study.
ไม่มีจุดสิ้นสุดสำหรับการเรียนรู้
ekasith

โพสต์ที่ 19

ภาษาไทยชื่อ เหนือกว่าวอลสตรีท ครับ สำนักพิมพ์ FP ครับ

คุณ JENG ครับ ผมส่ง mail ไปให้แล้วครับ
CupJok

โพสต์ที่ 20

เมล์ไปแล้วครับ
Zionism

โพสต์ที่ 21

แสดงว่าลด15%จากราคาป้ายก็ 272
งั้นรอซื้อที่งานหนังสือเลยดีก่า ^^
Ent'

โพสต์ที่ 22

ทำรูปเล่มออกมาดีมากเลยครับ กระดาษก็ดีน่าอ่านมาก
Dech

โพสต์ที่ 23

ผมจะไม่ซื้อครับ เพราะหนังสือท่าน Web วันก่อนที่ซื้อมาก็ยังอ่านไม่จบเลยครับ

พวกที่อ่านจบก็ยังไม่เข้าใจเลย รู้สึกไม่คุ้มค่า หนังสือเต็มบ้าน แต่ไม่ได้ประโยชน์
ได้ก็ไม่คุ้ม ไม่รู้จะซื้อมาทำไมให้รกห้อง ห้องแคบๆ อยู่แล้ว อาจทำให้ในห้องดูดีก็แค่นั้นเอง ถ้าใครมาดู ก็คงเห็นว่า โอ!! หนังสือเต็มบ้าน ต้องเก่งแน่ๆ แต่เปล่าเลยครับ โง่มากๆ ได้แต่ลอกๆ พี่ๆ เพื่อนๆ ในนี้ไปวันๆ

เด๊ยวนี้งานที่ทำอยู่เยอะมากๆ มีเวลาอ่านหนังสือน้อยลงเยอะๆๆเลยครับ
แบบว่าเหนื่อยแล้ว ขี้เกียจครับ :lol: :lol: :lol: เป็นข้ออ้างสุดคลาสสิก ใช้ได้ทุกกรณี :mrgreen:
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Eucalyptus

โพสต์ที่ 24

ForrestGump เขียน:ขอบคุณมากครับที่ให้ความสนใจ

กรุณาแจ้งข้อมูลตามนี้ครับ
ชื่อ-นามสกุล
จำนวนที่สั่งซื้อ
ราคาเล่มละ 270 บาท รวมค่าส่งแล้วครับ

จะโอนผ่าน ATM หรือที่ธนาคารเลยก็ได้นะครับ
.
.
.
เมื่อโอนเงินเสร็จแล้วกรุณา email มาแจ้งว่า
โอนเงินที่ธนาคารไหน
เวลาที่โอน
สาขาที่โอน
เลขที่อ้างอิง
จำนวนเงินที่โอน
(ถ้าโอนเงินเป็นเศษสตางค์จะง่ายต่อการตรวจสอบมากครับ
เช่น 270.03 บาท)

เมื่อแจ้งเสร็จแล้วจะมี email ตอบกลับอีกทีครับ

ขอบคุณครับ
ได้เมล์ตอบของคุณเอกสิทธิ์มาเหมือนกันค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าใช้เวลาในการจัดส่งนานหรือเปล่า
ก็ไม่ได้รีบมาก มีคิวรออ่านอยู่หลายเล่มเหมือนกัน

ปลายเดือนนี้มีสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ อีกแล้ว
น่าจะระหว่างวันที่ 25มี.ค. ถึง 6เม.ย. 48
ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์เหมือนเดิม
ราคาคงพอๆ กันไม่งั้นก็แพงกว่านิดหน่อยมังคะ
CupJok

โพสต์ที่ 25

อดใจไม่ไหวซื้อไปเรียบร้อยแล้วครับ :D
+++

โพสต์ที่ 26

:D :D
เยี่ยมครับ :D :D

ซื้อมาเก็บไว้บนหิ้ง เอ๊ย... อ่านแล้วครับ

270 บาท ไม่แพงนะครับ (เล่มต้นฉบับภาษาอังกฤษ 550 บาทนะครับ)
เพราะเห็นค่าส่งลงทะเบียนของแกก็ปาเข้าไป 38 บาทแล้วล่ะครับ
ส่งแบบ ซองกันกระแทกมาให้ด้วย ได้รับทันใจครับ 2 วันถึง

หนับหนุนครับ ของดีๆ แบบนี้ สำนวนลื่นไหลครับ
:D :D :D :D :D
...."เวลา"   คือสินทรัพย์ที่มีค่ามากที่สุด...
jaychou

โพสต์ที่ 27

อ่านแล้วครับ อารมณ์และสำนวน ตรงกับภาษาอังกฤษเลย
อาจารย์นิเวศน์แปลได้ดีครับ
Zionism

โพสต์ที่ 28

คุณ CopyWriter พูดแทงใจผมเลย
กองไว้บานเลย 555
ได้แต่หวังว่าเทคโนโลยีแบบ Matrix จะพัฒนาขึ้นมาให้ใช้กัน
จะได้โหลดเข้าสมองแบบ Direct เลย *o*
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 29

ซื้อมาแล้วครับ 304บาท
จากซีเอ็ด โลตัส (พัทยา)
อ่านไปหน่อย ดีครับ :D
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
sirivajj

โพสต์ที่ 30

เดี๋ยวผมขอไปอุดหนุนจากงานสัปดาห์หนังสือนะครับ
หนังสือดีดี ไม่ซื้อมาอ่านเพิ่มรอยหยักในสมอง ก็เสียดายแย่สิครับ

:mrgreen:
What do you mean.?