ปีนี้คิดว่าอสังหาริมทรัพย์ไหนจะเด่นกว่ากันคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
home
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ปีนี้คิดว่าอสังหาริมทรัพย์ไหนจะเด่นกว่ากันคับ

โพสต์ที่ 1

ที่ดินเปล่า คอนโด ทาวเฮาส์ บ้านเดี่ยว หรือบ้านหรูราคาแพงคับ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมว่า บ้านเดี่ยว ราคาต่ำกว่า 3 ล้านครับ ตามมาเป็นคอนโด ราคาไม่เกิน 2-3 ล้านครับ แล้วก็ทาวเฮาส์ครับ บ้านแพงๆหรูๆ คงเกิดยากแล้วครับ แค่พอขายได้
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
kenguy

โพสต์ที่ 3

ผมว่าถ้าจะเลือกเล่นกลุ่มนี้ ควรหลบดีกว่าครับ หันมองกลุ่มวัีสดุดีกว่าครับ เพราะเป็นต้นทางกว่า อสังหาไหนดีไม่ดี แต่วัสดุดีแน่เพราะต้องซื้อไปก่อน

ดอกเบี้ยมาแน่ครับ เพราะอเมริกาทนไ่ม่ไหวหรอกครับ ไทยก็ต้องขึ้นตาม (ถึงแม้่ไม่อยากเลยผับผ่าซิ) แล้วดอกเบี้ยกับอสังหานี้มันขมิ้นกับปูนครับ กระทบโดยตรงเลย
$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

---- กระทิงมา หุ้นแย่ ๆ ก็ขึ้นได้, หมีมา หุ้นดีๆ ก็ไม่รอด ----

Let profit run (bull no shit), Cutloss (big bare)
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

มีข่าว MK เริ่มมาจับตลาดล่างบ้างแล้วครับ 5 แสน ถึง 2 ล้านบาท
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ภาพประจำตัวสมาชิก
อึ้งกิมกี่

โพสต์ที่ 5

ฮืมจริงครับ...อย่าไปยุ่งก็ดีราคาเน่าทั้งกลุ่มเลยครับ ไม่รู้เมื่อไหร่จะฟื้นเลยแหละ
ล็อคหัวข้อ