สนใจหุ้นสิ่งพิมพ์กันไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
spider_nevi
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมว่าเป็นกลุ่มที่น่าสนใจ SMM อย่างน้อยผมก็อ่านการ์ตูนหลายเรื่องจาก smm , se-ed ผมอ่านหนังสือด้านการลงทุนจากร้าน se-ed , post บ้านผมรับ post today ทุกวันมีการลงโฆษณาเพียบ
ที่สำคัญไม่เป็นวัฏจักร ไม่ขึ้นตามราคาตลาดโลกเหมือนค่าระวางเดินเรื่อ,สินค้าการเกษตร
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

8) ไม่ขึ้นลง แต่ต้นทุนกระดาษต้องระวังนะครับ
หนังสือเหล่านี้ขึ้นลง กำไรน้อย-กำไรมาก
ต้องดูโฆษณา เป็นส่วนหนึ่งที่ประกอบการพิจารณา
วัวแดง

โพสต์ที่ 3

ถ้าบอลโลกมา จะน่าสนใจมากกว่านี้

แต่ผมไม่เคยเชื่อ :lol: :lol: :lol:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
harry

โพสต์ที่ 4

ผมมองว่ากลุ่มนี้ เลือกกลุ่มที่สร้างเนื้อหา ดีกว่าเอาร้านค้าครับ
Expecto Patronum!!!!!!
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 5

กลุ่มนี้ชอบมากครับ :)
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
มือกาว

โพสต์ที่ 6

เห็นทาง smm แจ้งว่าต้นทุนคือ 40% ของราคาหน้าปก
ฟังดูต้นทุนต่ำกว่าก๋วยเตี่ยวต่อชามซะอีก

จำหน่ายไม่หมดสามารถคืนได้
การ์ตูนไม่ล้าสมัย ยังขายได้ตลอดไม่เหมือนหนังสือพวกเทคโนโลยี เช่นคอมฯ

ร้านเช่าการ์ตูนเองมีส่วนทำให้การ์ตูนมียอดขายเพิ่ม

ไม่ต้องกลัวการปลอมแปลง เหมือนแผ่นวีซีดีหรือดีวีดี

เมื่อก่อนผมชอบหนังสือที่สำนักพิมพ์หมึกจีนออกมา เพราะแต่ละเรื่องสนุกอ่านจุใจดี
ซึ่งส่วนใหญ่จะทำการ์ตูนที่เป็นเล่มหนาๆใหญ่ๆ ออกมาให้อ่าน แต่หลังๆไม่ค่อยพิมพ์ออกมาให้เห็นเท่าไหล่ เพราะธุรกิจการ์ตูนเปลี่ยนไปการ์ตูน์ทุกเรื่องต้องขอลิขสิทธ์
ทางเจ้าของไม่อยากจะยุ่งกะลิขสิทธิ์เท่าไหร่ เลยตอนนี้ก็วางๆลงไปบ้าง
ปัจจุบันยังคงทำอยู่แต่น้อยลงมาก แต่ทำแบบบินไปหิ้วการ์ตูนเอง แปลเอง แล้วพิมพ์เองครับ ได้กำไรเท่าไหร่ก็ไม่ต้องแบ่งใคร
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

การ์ตูนไม่ล้าสมัย ... ผมว่าไม่ใช่นะครับ
ตัวลิขสิทธิน่ะใช่ แต่ตัวหนังสือผมว่าเก่าเร็วจะตาย
แล้วขึ้นแผงได้ไม่นานก็ต้องโละออก turn over สูง
สาเหตุที่ต้นทุนคือ 40% ของราคาปกเพราะว่าเค้าเผื่อกรณีสินค้าเสื่อมสภาพเยอะรึเปล่า ...
ผมเองไม่เคยศึกษา SMM ให้ความเห็นในฐานะคนอ่านการ์ตูนคนหนึ่ง
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
house

โพสต์ที่ 8

SMM เลือกการ์ตูนไม่ค่อยเข้าท่าครับ ที่ดีถึงขั้นเอามาพิมพ์ซ้ำได้ไม่ค่อยมี แล้วเป็นสำนักพิมพ์การ์ตูนแรกๆ เลยที่ต้องมาแพ็ก การ์ตูนขายโละสต็อก

อยากให้วิบูลกิจ เข้าตลาดมากกว่า
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
woody

โพสต์ที่ 9

ตอนนี้ไปเชกความนิยม ผมว่า boom ดีกว่า C-Kids นะครับ แต่นิตยสาร Slimming ของเค้านี่ยอมรับว่าขายดีใช้ได้ น้องผมบอกว่าคนหามาอ่านเยอะ
Impossible is Nothing
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 10

hmm...

เข้ามาไม่เท่าไรก็ปันผลแล้ว....ผมยังจำเรื่องที่คุณ fe อธิบายได้นะ
จริงๆผมก็สนใจ smm นะ อกหักเลยอ่ะ
I do not sleep. I dream.
sirivajj

โพสต์ที่ 11

ผมว่า งานสัปดาห์หนังสือนี่ คงทำให้ บ.ในกลุ่มนี้สดชื่นขึ้นนะครับ
ขายลดราคาก็จริง แต่ส่วนหนึ่งก็เป็นการล้างเอาของเก่าค้างสต็อคมาขาย
แต่ที่สำคัญคือ เก็บเงินสด สด เลย
What do you mean.?
ล็อคหัวข้อ