หลงป่าอยู่ตั้งนาน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Dr.T
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ไม่เห็นบอกในกระทู้เก่า ๆ เลยนี่ครับว่าจะย้ายบ้านกันวันนี้
ไม่ได้เข้าบอร์ด TVI แล้วพาลจะลงแดง 555 :lol:
ว่าแต่เรียน ดร.นิเวศน์ ไปหรือยังครับ เดี๋ยวท่านตามมาไม่ถูก :D
แล้วโดเมนเนมเดิม + เซิร์ฟเวอร์เดิมนี่ทิ้งเลยเหรอครับ
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 2

ผมไปอ่านกระทู้ ที่คุณหมอตั้งไว้ในพันทิพ เลยเข้ามาถูก
ขอบคุณครับ :)
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
ขุนอิน

โพสต์ที่ 3

ตามมาแอ๊ดบ้านใหม่ด้วยครับ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
dr_norr

โพสต์ที่ 4

เข้าไปพันทิพ แล้วก็ตามมาเหมือนกันนะท่าน..T :D

dr_norr
แมงเม่าวันนี้ จะตัวใหญ่ขึ้นในวันหน้า
Knott

โพสต์ที่ 5

ไม่เคยเข้าสินธรเลย เข้าวันนี้ครั้งแรกเพราะเข้า TVI ไม่ได้ ก็เลยโชคดีเห็นกระทู้ตามมาถูกเหมือนกัน ขอบคุณครับ
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
มือเก่าหัดขับ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

:!: หลงด้วยเหมือนกัน
:shock: แถมเข้ามาที่ http://www.thaivi.com แล้วพยายาม Login ปรากฏว่า Login ไม่ได้อีก

ไม่ใช่ว่าจำ Password ผิด แต่ดูเหมือนว่าระบบไม่รับ :!: :?: :!:
:idea: ต้องมาเข้าที่ http://www.thaivi.com/webboard เนี่ยแหละ (ระบบยังจำ
ว่าให้ Login ตลอดเวลาที่เข้ามาทุกครั้งได้อยู่)
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

:mrgreen: สงกะสาย ย้ายบ้านนี่ คุณCK กลัวตลกจับมั้ง

เหนื่อยหน่อยนะครับเป็นกำลังใจให้ อ่ะดิ อิอิ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
harry

โพสต์ที่ 8

ต้องไปพันทิพถึงจะรู้นะเนี่ย งงเลย เข้าไม่ได้
Expecto Patronum!!!!!!
miracle

โพสต์ที่ 9

ย้ายบ้านคราวนี้ย้ายจริงๆๆจังหรือเปล่าเนี่ย
เพราะว่าไปcheckที่www.checkdomain.com
แล้วไม่เห็นขึ้นเลยว่า เป็นของใครล่ะเนี่ย
:)
:)
Dech

โพสต์ที่ 10

เป็นเหมือนกันเลยครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ครรชิต ไพศาล

โพสต์ที่ 11

ผมก็หลง อยู่ตั้งนาน
ไปเห็นกระทู้ที่ พันทิบ ถึงได้รู้ ว่าเปลี่ยนชื่อ

ไม่เห็นบอกกล่าวกันล่วงหน้า ทำให้ต้องลองเข้าชื่อเก่า อยู่ทั้งวัน
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
Mon money

โพสต์ที่ 12

ต้องขอโทษทีครับ ผมเองก็ไม่รู้มาก่อน สงสัยเจ้าที่ดูแลเว็บรายเก่าไม่ได้ต่ออายุให้เลยเอาออกไม่บอกไม่กล่าวเลย
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
Dr.T

โพสต์ที่ 13

ย้ายบ้านคราวนี้ย้ายจริงๆๆจังหรือเปล่าเนี่ย
เพราะว่าไปcheckที่www.checkdomain.com
แล้วไม่เห็นขึ้นเลยว่า เป็นของใครล่ะเนี่ย
ผมก็ไปเช็คมาครับ สงสัยตอน register คงบอกทาง registrar ไม่ให้แสดงข้อมูลชื่อผู้จดโดเมนเนม
แต่ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันว่ามันซ่อนกันได้ด้วย :roll:
อีกอย่าง เวลา login แล้วให้มัน redirect มันยัง redirect ไปที่ thaivalueinvestor อยู่เลยครับ ต้องกด back แล้ว refresh ใหม่ :wink:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
house

โพสต์ที่ 14

เฮ้อ แทบลงแดง นั่ง รีเฟรช ทุกครึ่งชั่วโมงเลยนะนี่
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
CK

โพสต์ที่ 15

เพิ่งจะเข้าได้เหมือนกัน แฮ่... ขอบคุณพี่ปรัชญา Dr.T และสมาชิกทุกคน
ครับ :) ช่วยเหลือกันดีจัง
harry

โพสต์ที่ 16

แสดงว่าเปลี่ยนมาเป็น thaivi.com แน่นอนแล้ว ไม่มีเปลี่ยนกลับนะครับ
Expecto Patronum!!!!!!
CK

โพสต์ที่ 17

thaivi.com ใช้ได้ไปตลอดแน่ๆ ครับ

ส่วน thaivalueinvestor.com น่าจะกลับมาใช้ได้ภายหลัง
chatchai

โพสต์ที่ 18

ผมไม่ได้เข้าเวบตั้งแต่วันศุกร์ พาลูกไปเที่ยวหัวหินมา กลับมาวันอาทิตย์เข้าไม่ได้ก็งงครับ พอเข้าไปที่พันธ์ทิพย์เลยรู้ว่าย้าย
เพื่อน

โพสต์ที่ 19

ทำไมผมเข้าได้เลยอะครับ ตั้งแต่วันศุกร์มาเพิ่งเข้าครั้งแรกเลยครับ
ผมเข้าผ่านwww.thaivalueinvestor.com/webboard (add favorite ไว้)ก็เข้าตรงมาที่นี่ได้เลยนิครับ...แปลกดีไม่มีปัญหาเลยแฮะ
ล็อคหัวข้อ