เตรียมได้เวลาไปเที่ยวแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
zolomon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เห่อ ๆ เห็นพอร์ตตัวเองและหุ้นวันนี้แล้ว อาทิตย์หน้าไปเที่ยวสักสองสัปดาห์ดีก่า ไปทะเล ไม่เปิดทีวี ไม่ดูเน็ตสักครึ่งเดือนแล้วค่อยกลับมาลุ้นอีกที ไปช่วยพี่น้องชายใต้หน่อย :lol:
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
woody

โพสต์ที่ 2

ขอรอเก็บให้ครบก่อนแล้วกันครับ แล้วจะไปเป็นเพื่อน :mrgreen:
Impossible is Nothing
harry

โพสต์ที่ 3

ยินดีด้วยครับ ได้ไปเที่ยว ผมยังไม่มีเวลาเลย อยากไปเหมือนกันนะเนี่ย
Expecto Patronum!!!!!!
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ เอาแบบพาเด็กเล็ก 2 คนไปเที่ยวได้นะครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
CK

โพสต์ที่ 5

มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ เอาแบบพาเด็กเล็ก 2 คนไปเที่ยวได้นะครับ
งบเท่าไหร่ครับ

แนะนำให้บินไปครับ ขับรถไกลๆ ไม่สนุกแน่ๆ

ถ้างบน้อย ลองไปสวนสามพรานก็ได้ครับ มีกิจกรรมให้เด็กๆ เพลิดเพลินพอควร
ถ้างบเยอะหน่อย ก็ลองไปใต้ดูครับ ตอนนี้มี package แบบรวมที่พักตั๋วเครื่องบิน
ราคาไม่แพงเลย ดูเอื้องหลวงก็ได้

ถ้างบเยอะ ลองไป disney hongkong ปลายปีนี้สิครับ :) เด็กๆ น่าจะชอบ
CK

โพสต์ที่ 6

พูดถึงเรื่องเที่ยว พี่ชายผมเขาจะกันงบ 20-30% ของรายได้รวมเพื่อพาลูกไป
"ศึกษานอกสถานที่" ทุกปีครับ เป็นการพัฒนาโลกทัศน์ให้กับลูก

สะสมเงินกับหุ้นเยอะๆ แล้วต้องตายบนเตียง มีสายยางอยู่เต็มตัว ก็คงไม่ค่อย
จะดีเท่าไหร่

ไปเที่ยวทุกปีดีกว่า

harry กับ dingding ต้องเห็นด้วยแน่ๆ เลย :lol:
chatchai

โพสต์ที่ 7

คงไปประเภทขับรถไปเองนะครับ คุณ CK ประเภทนั่งเครื่องบินคงไม่ไหว แพงไปหน่อย
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
harry

โพสต์ที่ 8

เห็นด้วยครับ ถ้าพี่ไปแล้วพาผมไปด้วย และที่สำคัญฟรีตลอดงาน :mrgreen: :mrgreen:
สามัญชน

โพสต์ที่ 9

:lol: :lol: :lol: :lol:

chatchai wrote
คงไปประเภทขับรถไปเองนะครับ คุณ CK ประเภทนั่งเครื่องบินคงไม่ไหว แพงไปหน่อย
กรรม.......

ถ้าระดับคุณฉัตรชัยว่าแพงละก้อ ใครจะว่าถูกละครับเนี่ย

:lol: :lol: :lol: :lol:
chatchai

โพสต์ที่ 10

คุณสามัญชน ผมมันคนว่างงานครับ ขืนไปเที่ยวด้วยเครื่องบินคงไม่ไหวครับ
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 11

คุณสามัญชน ผมมันคนว่างงานครับ ขืนไปเที่ยวด้วยเครื่องบินคงไม่ไหวครับ

นี่ละครับ vi พันธุ์แท้ 1000 เปอร์เซนต์
นับถือ นับถือ :D
edd

โพสต์ที่ 12

ผมก็พึ่งกลับจากหัวหิน เมื่อวันอาทิตย์ครับ คราวหน้ากะจะไปเกาะช้าง เพราะขับรถไปได้ ไม่ไกลเกินไป แต่ช่วงนี้เริ่มจะ low season แล้ว ฝนคงจะเริ่มตก

ตั้งใจจะไปต้นปีหน้า

ผมว่า ลูกๆจะเปิดเทอมกันแล้ว เด็กๆได้แค่เล่นน้ำทะเล+สระสวยๆ ก็สนุกแล้ว

ไปพัทยาเลยพี่ chatchai ใกล้ ทริปยาวๆค่อยๆคิด

ขนาดผมไปอยู่หัวหิน 3 คืน ตอนกลับลูกหงอยเลย (เดินคอตก) บอกพ่อทำไมไม่ซื้อคอนโด นี่ลูกผมยังไม่ 5 ขวบเลย รู้มากจิงๆ
harry

โพสต์ที่ 13

ถึงพี่ฉัตรชัย

ถ้าไม่อยากไปไกล และพาลูกไปได้ แล้วก็ไม่กลัวร้อน

แนะแถวสมุทรปราการ ปากน้ำ ไปเมืองโบราณ สวนสัตว์ ฟาร์มจระเข้ แล้วตามด้วยแถวบางปู กินอาหารทะเล เที่ยวเช้าเย็นกลับสบาย ไม่ไกลด้วย
chatchai

โพสต์ที่ 14

ตอนนี้ลูกๆกำลังฮิตเล่นน้ำครับ นี้ก็ว่ายน้ำที่สระในหมู่บ้านแทบทุกวัน

ปิดเทอมครั้งนี้ ไปหัวหินมาแล้ว 1 รอบ พัทยา 2 รอบครับ
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 15

chatchai เขียน:ตอนนี้ลูกๆกำลังฮิตเล่นน้ำครับ นี้ก็ว่ายน้ำที่สระในหมู่บ้านแทบทุกวัน

ปิดเทอมครั้งนี้ ไปหัวหินมาแล้ว 1 รอบ พัทยา 2 รอบครับ
สวนสยาม :wink: :lol: :) :D
วัวแดง

โพสต์ที่ 16

ผมจะไปเกาะกูดครับ........

แพคเก็จประมาณ 4500-5000 3วัน2คืน........

แต่ถ้าฝนตกคงเซ็ง :oops:

ปีแล้วไป เสม็ด ช้าง สมุย.......
ปีนี้อยากไป เกาะกูด เกาะเต่า พีพี(ไม่แน่ แฟนบอกกลัวผี :lol: :lol: :lol: )

ผมชอบเกาะ แต่ทำไมอยู่ดอยประจำ :lol:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
bank_kriss

โพสต์ที่ 17

สงสัยผมก็คงต้องเลียนแบบคุณ ZOLOMON แล้วหละ ทั้งๆที่เพิ่งกลับเที่ยวจากสงกรานต์เอง
ล็อคหัวข้อ