RMFตัวไหนลงทุนแบบVIบ้างเหรอครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
1st
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

RMFตัวไหนลงทุนแบบVIบ้างเหรอครับ

โพสต์ที่ 1

คืออ่านหนังสือ ดร.นิเวศน์แล้วสนใจ เลยตามมาwebนี้
แต่อายุยังน้อยมากครับ

สนใจอยากลดภาษีด้วยRMFครับ
เห็นถ้าหุ้นแบบviเนี่ยถ้าถือนานเป็น10-20ปีคงไม่ขาดทุนแถมกำไรเยอะด้วย

เลยอยากถามหาRMF
ว่ากองไหนลงทุนแบบนี้บ้างอ่ะครับ

ส่วนLTFหาได้แล้วครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

ลองหาข้อมูลด้วยตัวเองในหน้าเวบไซต์ของ บลจ.ก่อนสิครับ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
...
Verified User

โพสต์ที่ 3

แน่ใจแล้วหรือครับว่าจะซื้อ RMF

ผมว่าเก็บตังค์ซื้อหุ้นลงทุนศึกษาด้วยตัวเอง น่าจะดีกว่าเอาเงินไปให้คนอื่นที่เป็นใครก็ไม่รู้มาบริหารให้นะครับ

ถ้าอายุยังน้อยอยู่ ฐานภาษีน่าจะยังไม่สูง ถ้าอยากซื้อกองทุนเพื่อลดหย่อนภาษีผมว่า LTF อย่างเดียวน่าจะพอแล้ว เพราะระยะเวลาไถ่ถอนสั้น ถ้าเลือกกองดีๆก็น่าจะพอได้ประโยชน์อยู่บ้าง

ศึกษาเงื่อนไขของทั้ง LTF และ RMF ให้ดีๆก่อนตัดสินใจนะครับ
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
โพสต์โพสต์