ขอเสนอครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

ขอเสนอครับ

โพสต์ที่ 1

เป็นไปได้ไหมครับ

ว่า  เอา link รวมแหล่งข้อมูลต่างๆ ที่นักลงทุนแนว vi ควรใช้ทั้งหมด

มาตั้งเป็นห้องๆ  เพื่อให้เกิดการค้นหาข้อมูลกันอย่างเต็มที่

เช่น   ราคาวัตถุดิบต่างๆ  ราคาน้ำมัน  

งบการเงิน   รวมบทวิเคราะห์

คือ จริงๆ ผมก็มี รวมไว้แล้ว ใน คอมฯตัวเอง

แต่มันก็ไม่ค่อยสะดวก เวลาไปเล่น คอมฯ ของที่อื่น

เอ แต่มันจะทำให้ความเหลื่อมล้ำของข้อมูล

หมดไปหรือป่าวเนี่ย....
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
hyde
Verified User

ขอเสนอครับ

โพสต์ที่ 2

ยกมือสนับสนุนค่ะ

เผื่อการค้นคว้าหาข้อมูล
ภาพประจำตัวสมาชิก
ก้อนหิน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ขอเสนอครับ

โพสต์ที่ 3

crazyrisk เขียน:เป็นไปได้ไหมครับ

ว่า  เอา link รวมแหล่งข้อมูลต่างๆ ที่นักลงทุนแนว vi ควรใช้ทั้งหมด

มาตั้งเป็นห้องๆ  เพื่อให้เกิดการค้นหาข้อมูลกันอย่างเต็มที่

เช่น   ราคาวัตถุดิบต่างๆ  ราคาน้ำมัน  

งบการเงิน   รวมบทวิเคราะห์

คือ จริงๆ ผมก็มี รวมไว้แล้ว ใน คอมฯตัวเอง

แต่มันก็ไม่ค่อยสะดวก เวลาไปเล่น คอมฯ ของที่อื่น

เอ แต่มันจะทำให้ความเหลื่อมล้ำของข้อมูล

หมดไปหรือป่าวเนี่ย....
เอาเป็นแค่กระทู้ก็พอมั้ยครับ พี่เค ตั้งไว้ใน ห้องมือใหม่ก็ได้ แล้วผมทำเป็น Sticky ให้ เป็นห้องไปเลยผมว่ามันจะห้องเยอะเกินไปหรือป่าวครับ
โพสต์โพสต์