ขอชื่นชมทีมงาน tvi สำหรับงานเฮฮา

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอชื่นชมทีมงาน tvi สำหรับงานเฮฮา

โพสต์ที่ 61

ขอไปพักก่อนนะงับ ง่วงนอนสุดๆ แล้วค่อยมาโพสต์ต่อ ครึ่งหลังนี่ ของจริงคับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
whitesky
Verified User

Re: ขอชื่นชมทีมงาน tvi สำหรับงานเฮฮา

โพสต์ที่ 62

มางานรอบนี้เป็นครั้งที่ 2 แล้วค่ะ ครั้งนี้จัดได้ดีขึ้นกว่าครั้งที่แล้วมากค่ะ ได้ทั้งสาระและความสนุกสนาน ฮาได้ตลอดงาน ขอบคุณและขอเป็นกำลังใจให้กับทีมงานทุกท่านค่ะ บรรยากาศในงานเป็นกันเองอบอุ่นดีค่ะ
Power Point พร้อมคำบรรยายแนวคิดขั้นเทพของคุณหมอ reiter กับ คุณ picatos สุดยอดมากค่ะ แจก File Power Point เมื่อไรขอด้วยนะคะ
จัดงานครั้งต่อไป ขอให้คุณ Hongvalue ขึ้นเวทีสร้างสีสรรด้วยนะคะ คำถามแต่ละคำถามที่ตั้งในงานเฉียบมากค่ะ
crazyrisk

โพสต์ที่ 63

whitesky เขียน:มางานรอบนี้เป็นครั้งที่ 2 แล้วค่ะ ครั้งนี้จัดได้ดีขึ้นกว่าครั้งที่แล้วมากค่ะ ได้ทั้งสาระและความสนุกสนาน ฮาได้ตลอดงาน ขอบคุณและขอเป็นกำลังใจให้กับทีมงานทุกท่านค่ะ บรรยากาศในงานเป็นกันเองอบอุ่นดีค่ะ
Power Point พร้อมคำบรรยายแนวคิดขั้นเทพของคุณหมอ reiter กับ คุณ picatos สุดยอดมากค่ะ แจก File Power Point เมื่อไรขอด้วยนะคะ
จัดงานครั้งต่อไป ขอให้คุณ Hongvalue ขึ้นเวทีสร้างสีสรรด้วยนะคะ คำถามแต่ละคำถามที่ตั้งในงานเฉียบมากค่ะ

อย่าลืมช่วยกันจำคำถามไว้นะครับ

เดี๋ยวจะไปทวงถาม เอาในงาน วันที่ 27 นี้ครับ

ส่วนเรื่อง file นั้น ผมคิดว่า จะให้เฉพาะคนที่มางาน เท่านั้น
(เพื่อสงวนสิทธิ์ให้คนที่มางาน)

เพราะว่า รอบนี้ มีคนสละสิทธิ์ ก่อนงานเริ่มจำนวนมาก แต่ก็ยังไม่โหดเท่า
คนที่ลงชื่อจองไว้ แล้ว หายตัวไปดื้อๆ 40 กว่าคน (ประมาณ 20% เลยคับ)

ลองคิดดูสิครับ

เกิดเตรียมงานอย่างดี คนจองสิทธิ์กันที่คนอื่นไว้
พอถึงงาน คนที่อยากมา ไม่ได้มา
คนที่จัดงาน จัดไปจัดมา ขาดทุน เพราะต้องเอาเงินไปโปะค่าจองของคนที่ไม่มา

เดี๋ยวทางทีมงานขอไปปรึกษาหาทางออกก่อนครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
ajk
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 64

เข้ามาขอบคุณและชื่นชมทีมงานครับ
จัดดีมากมากครับ
whitesky

โพสต์ที่ 65

[quote][/quote]เพราะว่า รอบนี้ มีคนสละสิทธิ์ ก่อนงานเริ่มจำนวนมาก แต่ก็ยังไม่โหดเท่า
คนที่ลงชื่อจองไว้ แล้ว หายตัวไปดื้อๆ 40 กว่าคน (ประมาณ 20% เลยคับ)

เพื่อป้องกันความเสียหายที่จะเกิดขึ้นในการจัดงานครั้งต่อไปขอเสนอความเห็นดังนี้ค่ะ
1. ใครที่ลงชื่อจองไปงานให้โอนเงินเข้าบัญชีคุณ............ ภายในวันที่ .......... (ควรกำหนดการโอนเงินให้เสร็จสิ้นก่อนวันจัดงานอย่างน้อย 10 วัน เพื่อทีมงานจะได้มีเวลาปรับเปลี่ยนแผนงานได้ทัน)
2. หากจองและจ่ายเงินแล้วไม่สามารถไปได้ต้องแจ้งล่วงหน้าภายในวันที่.......... หากเกินจากวันที่กำหนดถือว่าสละสิทธิ์ที่จะขอเงินคืน
3. ผู้ที่จองและชำระเงินแล้วเท่านั้นจึงเป็นผู้ที่มีชื่อเข้างานได้
ส่วนกรณีไปจ่ายเงินที่หน้างานก็ต้องเสี่ยงเอาว่าจะมีที่นั่งพอหรือไม่

พิมพ์แล้วไม่รู้จะโหดไปหรือไม่นะคะคุณหมอเค แต่บางครั้งการบริหารงานกับคนจำนวนมากก็จำเป็นต้องมีกฎกติกาบ้าง สมาชิกชาว VI อาจยุ่งยากนิดหน่อยที่ต้องไปโอนเงินกันเลยทันทีที่มีการจอง แต่ก็ทำให้ทีมงานผู้จัดงานสบายใจในการวางแผนการจัดงานได้มากขึ้น จะได้มีงานดี ๆ อย่างนี้ได้อีกต่อไป เราอยากได้สาระพร้อมความฮา ก็ต้องช่วยกันแบ่งเบาภาระกันบ้างนิ
hongvalue

โพสต์ที่ 66

whitesky เขียน: จัดงานครั้งต่อไป ขอให้คุณ Hongvalue ขึ้นเวทีสร้างสีสรรด้วยนะคะ คำถามแต่ละคำถามที่ตั้งในงานเฉียบมากค่ะ
สรุปผมยังไม่รู้เลยว่า ด็อกเตอร์มี critiria ในการขาย super stock ยังไง :cry: :cry: ใครไปงานวันที่ 27 รบกวนมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
maneela

โพสต์ที่ 67

รู้งี้ ไปด้วยดีกว่า ไม่ได้จองไปนะคะ มัวแต่ป่วย(ใจ)เพราะพอร์ตพัง
จะมีทางถ่ายทอดลงเทปบ้างมั๊ยคะ งานดีๆ อย่างนี้
เผื่อจะเป็นยาใจได้บ้าง สักนิดหน่อย->เยอะ
ให้กับคนที่อยากเป็น VI แต่ยังไม่แข็งแรงพอ :wall:
ruggest_vi

โพสต์ที่ 68

hongvalue เขียน:
whitesky เขียน: จัดงานครั้งต่อไป ขอให้คุณ Hongvalue ขึ้นเวทีสร้างสีสรรด้วยนะคะ คำถามแต่ละคำถามที่ตั้งในงานเฉียบมากค่ะ
สรุปผมยังไม่รู้เลยว่า ด็อกเตอร์มี critiria ในการขาย super stock ยังไง :cry: :cry: ใครไปงานวันที่ 27 รบกวนมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
ก็อาจารย์ไพบูลย์บอกแล้วงัย ว่าฮงถามยากไป...555
เด็กชายหนังสือ...http://www.facebook.com/tkpunn
noknusara

โพสต์ที่ 69

ยิ่งอ่านยิ่งเสียดายที่ไม่ได้ไป
ไว้คราวหน้ารับรองไม่พลาดค่ะ
ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานในการจัดงานครั้งต่อๆไปค่ะ
Pu

โพสต์ที่ 70

ถึงผมจะไม่ได้ไปก็ต้องขอขอบคุณทีมงานทุกคนด้วยครับ ท่าทางน่าสนุกจังครับ :D :mrgreen: :B

น่าเสียดายครับ พอเปลี่ยนมาจัดกลางวันผมต้องทำงาน เลยอดไปตามระเบียบ :oops:
"If you took our top fifteen decisions out, we’d have a pretty average record. It wasn’t hyperactivity,but a hell of a lot of patience. You stuck to your principles and when opportunities came along,you pounced on them with vigor"-Charlie Munger
เด็กใหม่ไฟแรง

โพสต์ที่ 71

ผมเลยขอเสนอว่าครั้งหน้า ลองจัดเป็นวันอาทิตย์ดีไหมครับ
เผื่อคนที่ทำงานวันเสาร์จะได้มาร่วมงานได้
ท่านใดเห็นด้วยช่วยกันสนับสนุนนะครับ
ทีมงานจะได้ไปพิจารณา
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
จั๊กกะจี๋

โพสต์ที่ 72

whitesky เขียน:..เพื่อป้องกันความเสียหายที่จะเกิดขึ้นในการจัดงานครั้งต่อไปขอเสนอความเห็นดังนี้ค่ะ
1. ใครที่ลงชื่อจองไปงานให้โอนเงินเข้าบัญชีคุณ............ ภายในวันที่ .......... (ควรกำหนดการโอนเงินให้เสร็จสิ้นก่อนวันจัดงานอย่างน้อย 10 วัน เพื่อทีมงานจะได้มีเวลาปรับเปลี่ยนแผนงานได้ทัน)
2. หากจองและจ่ายเงินแล้วไม่สามารถไปได้ต้องแจ้งล่วงหน้าภายในวันที่.......... หากเกินจากวันที่กำหนดถือว่าสละสิทธิ์ที่จะขอเงินคืน
3. ผู้ที่จองและชำระเงินแล้วเท่านั้นจึงเป็นผู้ที่มีชื่อเข้างานได้ ส่วนกรณีไปจ่ายเงินที่หน้างานก็ต้องเสี่ยงเอาว่าจะมีที่นั่งพอหรือไม่..
เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:..ผมเลยขอเสนอว่าครั้งหน้า ลองจัดเป็นวันอาทิตย์ดีไหมครับ เผื่อคนที่ทำงานวันเสาร์จะได้มาร่วมงานได้..
' เห็นควรด้วย ' ในหลักการของพี่ฟ้าขาว&พี่เดะใหม่ฯ ฮะ :mrgreen:
kabu

โพสต์ที่ 73

ครั้งนี้ไม่ได้มีโอกาสไปร่วมด้วย รู้สึกเสียดายมากๆ ยิ่งพอทราบว่า คุณหมอ reiter กับ น้อง picatos มาพูดให้ฟังแล้วรู้สึกเสียดายเป็นสองเท่า หวังว่าครั้งหน้าถ้าดวงดีอยู่ที่ไทยช่วงนั้นพอดี จะรบกวนขอร่วมงานนี้ด้วยครับ
"หนทางเดียวที่จะก้าวพ้นขอบเขตของความเป็นไปได้ คือก้าวเข้าสู่ความเป็นไปไม่ได้", Arthur C. Clarke
สมุดบันทึก: http://kabuvi.wordpress.com/
sico gun

โพสต์ที่ 74

งานจัดได้ดีมาก คุ้มค่าที่นั่งรถไปกลับ 8 ชั่วโมงเพื่อร่วมงาน
ขอบคุณทีมงานจัดงาน ขอบคุณหมอสามัญชน และหมอพรรณ มากครับ
hongvalue

โพสต์ที่ 75

kabu เขียน:ครั้งนี้ไม่ได้มีโอกาสไปร่วมด้วย รู้สึกเสียดายมากๆ ยิ่งพอทราบว่า คุณหมอ reiter กับ น้อง picatos มาพูดให้ฟังแล้วรู้สึกเสียดายเป็นสองเท่า หวังว่าครั้งหน้าถ้าดวงดีอยู่ที่ไทยช่วงนั้นพอดี จะรบกวนขอร่วมงานนี้ด้วยครับ
เสียดายแทนครับ สองท่านนี้พูดแบบเนื้อหาแน่นมากหาฟังที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว
การปลดล็อกด้วยปันผลที่มีการขึ้นของราคาหุ้นที่รวดเร็วรุนแรง
และอีกคนเท่ไม่แพ้กัน 45 นาทีผลตอบแทน 30%
ผมเสียดายแทนพี่มากๆๆๆๆๆ เนื้อหาแบบนี้หาฟังยากม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
my book
เอก

โพสต์ที่ 76

ผมไปเกือบทุกรอบ แต่รอบนี้ติดงานวันเสาร์เลยอดไป เสียดา.....ยมากๆๆๆ มีพริตตี้ด้วย :wall: รอบหน้าผมว่าจัดช่วงเย็นๆหรืองันอาทิตย์เลยดีกว่านะครับ ผมขอร้อง คนที่ไม่ไปขอ Power point present ได้มั้ยครับเนี่ย
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
ebizmate

โพสต์ที่ 77

ต้องขอบคุณทีมงานทุกๆท่านด้วยครับ ผมเองก็ได้จองไว้ในชื่อภรรยา และได้ไปในช่วงท้ายๆของงานครับ ประมาณว่า 15 นาทีก่อนงานเลิกครับ
แต่ก็ไป เพราะได้รับปาก และลงชื่อจองไว้แล้ว ผมทราบดีครับว่า การจัดงานแต่ละงานนั้น ทีมงาน ต้องทุ่มเทขนาดไหน เนื่องจากเมื่อก่อนผมก็
เคยต้องรับหน้าที่ในการจัดงานอยู่เนืองๆ การลงชื่อแล้ว ไม่มา ถือได้ว่า ไม่มีความรับผิดชอบในสิ่งที่ตนเองได้กระทำไป ในส่วนตัวผมถือว่าไม่มีความ
เป็นผู้ใหญ่พอครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นผมขอเสนอในการจัดงานครั้งต่อไป [color=#0000FF]ควรจะเป็นวันอาทิตย์ ซึ่งคนส่วนใหญ่หยุด หรือเป็นช่วงเย็นๆของวัน ศุกร เสาร์ [/color]ก็ได้ เนื่องจากเลิกงาน
แล้ว และบรรยากาศการจัดงานก็จะดีขึ้นครับ อากาศไม่ร้อนด้วยครับ
สุดท้ายนี้ ผมขอขอบคุณทีมงาน ThaiVi ทุกๆท่าน โดยเฉพาะ หมอ เค ,ท่านประธานเวปคนใหม่ และอีกหลายๆท่าน ที่ได้ทุ่มเทจัดงานครั้งนี้
ขึ้นมา โดยรวมแล้ว บรรยากาศในครั้งนี้ดีกว่าครั้งที่แล้วมากครับ ถึงแม้ว่าผมจะไปในช่วงท้ายๆก็ตามแต่ก็สัมผัส และรู้ได้ครับ ขอปรบมือ และให้กำลังใจ
และขอให้ทุกๆท่านที่ร่วมกันจัึดงานในครั้งนี้ได้รับผลบุญ กลับคืนไปสู่ตัวท่านและครอบครัว ทุกๆท่านครับ
ขอบคุณครับ
picatos
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 78

hongvalue เขียน:
kabu เขียน:ครั้งนี้ไม่ได้มีโอกาสไปร่วมด้วย รู้สึกเสียดายมากๆ ยิ่งพอทราบว่า คุณหมอ reiter กับ น้อง picatos มาพูดให้ฟังแล้วรู้สึกเสียดายเป็นสองเท่า หวังว่าครั้งหน้าถ้าดวงดีอยู่ที่ไทยช่วงนั้นพอดี จะรบกวนขอร่วมงานนี้ด้วยครับ
เสียดายแทนครับ สองท่านนี้พูดแบบเนื้อหาแน่นมากหาฟังที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว
การปลดล็อกด้วยปันผลที่มีการขึ้นของราคาหุ้นที่รวดเร็วรุนแรง
และอีกคนเท่ไม่แพ้กัน 45 นาทีผลตอบแทน 30%
ผมเสียดายแทนพี่มากๆๆๆๆๆ เนื้อหาแบบนี้หาฟังยากม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
ฮงก็เวอร์ไป... ไปยั่วน้ำลายพี่ kabu เค้าทำไม... พี่เค้าเจอภัยแผ่นดินไหวอยู่ที่ญี่ปุ่น... โชคดีที่ไม่เป็นไร... บุญรักษาครับพี่ kabu...

ส่วนเรื่องไฟล์ Present นี่ผมส่งให้หมอ crazyrisk เค้าจัดการต่อไปแล้วนะครับ...

เดี๋ยวคงจะมีวิธีการแจกจ่ายสักอย่างให้กับผู้เข้าร่วมงานอีกทีแหละครับ...

งานครั้งนี้ออกมาดี ความดีความชอบที่ใหญ่หลวงที่สุดต้องยกให้หมอเค crazyrisk เค้าล่ะครับ... เป็นคนที่กระตุ้น และผลักดัน ทำงานทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง จนทำให้งานออกมาดีจริงๆ...

แถมงานนี้ผมต้องขอบคุณ หมอเค และหมอแป๊ะ เป็นพิเศษ ที่จัดดอกไม้มาให้ผมด้วย... ผมล่ะดีใจมากๆ... เพราะว่าตั้งแต่แต่งงานมา ผมไม่เคยให้ดอกไม้แฟนผมสักช่อ... พอดีแฟนผมเค้าห้ามผมซื้อดอกไม้ให้เค้าอย่างเด็ดขาด เพราะ เสียดายเงิน... ให้ไปซื้อของที่มัน durable หน่อยแทน... เลยถือโอกาสได้ให้ดอกไม้แฟนช่อแรกในรอบ 3 ปี...หมอแป๊ะก็ใจดีมาก ตอนแรกผมได้ดอกไม้สีเหลืองมาจากพี่ Boo แต่หมอแป๊ะได้สีชมพู ผมเลยขอแลกดอกไม้กับหมอแป๊ะ... ตอนกลับไปหาแฟน ผมแบกดอกไม้ขึ้นรถไฟฟ้า ผมได้แต่ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ไม่อายฟ้าอายดิน... พอแฟนผมเห็นก็ดีใจมากเลย... ฝากขอบคุณมาถึงทีมงานทุกท่านด้วยครับ...

:bow: :bow: :bow:
วันคืนล่วงไปๆ บัดนี้เรากำลังทำอะไรอยู่?
gozzip

โพสต์ที่ 79

เข้ามาขอโทษพี่ๆ ทีมงานครับ ที่ลงชื่อใว้แล้วไม่ได้ไป บังเอิญลูกค้าเลื่อนนัดกระทันหันเลยไปไม่ทันครับ T-T
Skyforever

โพสต์ที่ 80

picatos เขียน:ฮงก็เวอร์ไป... ไปยั่วน้ำลายพี่ kabu เค้าทำไม... พี่เค้าเจอภัยแผ่นดินไหวอยู่ที่ญี่ปุ่น... โชคดีที่ไม่เป็นไร... บุญรักษาครับพี่ kabu...

ส่วนเรื่องไฟล์ Present นี่ผมส่งให้หมอ crazyrisk เค้าจัดการต่อไปแล้วนะครับ...

เดี๋ยวคงจะมีวิธีการแจกจ่ายสักอย่างให้กับผู้เข้าร่วมงานอีกทีแหละครับ...

งานครั้งนี้ออกมาดี ความดีความชอบที่ใหญ่หลวงที่สุดต้องยกให้หมอเค crazyrisk เค้าล่ะครับ... เป็นคนที่กระตุ้น และผลักดัน ทำงานทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง จนทำให้งานออกมาดีจริงๆ...

แถมงานนี้ผมต้องขอบคุณ หมอเค และหมอแป๊ะ เป็นพิเศษ ที่จัดดอกไม้มาให้ผมด้วย... ผมล่ะดีใจมากๆ... เพราะว่าตั้งแต่แต่งงานมา ผมไม่เคยให้ดอกไม้แฟนผมสักช่อ... พอดีแฟนผมเค้าห้ามผมซื้อดอกไม้ให้เค้าอย่างเด็ดขาด เพราะ เสียดายเงิน... ให้ไปซื้อของที่มัน durable หน่อยแทน... เลยถือโอกาสได้ให้ดอกไม้แฟนช่อแรกในรอบ 3 ปี...หมอแป๊ะก็ใจดีมาก ตอนแรกผมได้ดอกไม้สีเหลืองมาจากพี่ Boo แต่หมอแป๊ะได้สีชมพูด ผมเลยขอแลกดอกไม้กับหมอแป๊ะ... ตอนกลับไปหาแฟน ผมแบกดอกไม้ขึ้นรถไฟฟ้า ผมได้แต่ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ไม่อายฟ้าอายดิน... พอแฟนผมเห็นก็ดีใจมากเลย... ฝากขอบคุณมาถึงทีมงานทุกท่านด้วยครับ...

:bow: :bow: :bow:
ได้อ่านข้อความ และการวิเคราะห์หุ้นของคุณ Picatos อยู่หลายครั้ง ได้มีโอกาสทักทายและเจอตัวเป็นๆกันที่งาน รู้สึกปลื้มใจจริงๆ :D
แต่เหมือนผมคุ้นๆ ไม่แน่ใจว่าเคยเจอคุณ Picatos มาแล้วครั้งหนึ่งที่งานชี้แจงของ IRP รึเป่า ไม่แน่ใจว่าใช่คนเดียวกันมั้ย (ตอนนั้นผมนั่งติดกับคุณ yoyo นั่งด้านหน้าพี่กะละมัง) ถ้าผมจำผิดต้องขออภัยด้วยนะครับ :oops: :oops: :oops:
ชนะเพราะไม่คิดเอาชนะ กำไรเพราะไม่โลภ ลงทุนอย่างมีความสุขเพราะจิตใจอยู่เหนืออารมณ์ตลาด
"ทรัพย์ศฤงคารที่ได้มาอย่างเร่งร้อนจะยอบแยบลง แต่บุคคลที่ส่ำสมทีละเล็กละน้อยจะได้เพิ่มพูนขึ้น" สุภาษิต 13:11
hongvalue

โพสต์ที่ 81

picatos เขียน: ฮงก็เวอร์ไป... ไปยั่วน้ำลายพี่ kabu เค้าทำไม... พี่เค้าเจอภัยแผ่นดินไหวอยู่ที่ญี่ปุ่น... โชคดีที่ไม่เป็นไร... บุญรักษาครับพี่ kabu...
โอ้วไม่ได้มีเจตนายั่วครับแต่เนื้อหาดีจริงๆก็พูดไปตามเนื้อผ้าครับ
ส่วนเรื่องที่พี่ kabu เจอแผ่นดินไหวผมก็ไม่ทราบมาก่อนนะครับ
ยังไงก็ขอให้ปลอดภัยบุญรักษาเช่นกันครับ
my book
zephyr

โพสต์ที่ 82

เฮ้อ เสียดายอะ ติดงานอื่น
โดยเฉพาะ pretty เสียดายมาก :x
Notelio

โพสต์ที่ 83

หลังจากมางาน THAIVI ครบ 1 ปี ผมว่าครั้งนี้น่าจะฮาและมีสาระที่สุดแล้วครับ จริงๆผมมองว่ามันมีพัฒนาการขึ้นในเรื่องของ เนื้อหาสาระจากแต่ก่อนที่มีแต่ ดร. มาพูดคนเดียว ตอนนี้ก็เริ่มมีการกระจายให้ VI ท่านอื่นมา Share ความรู้ และมีเกมให้เล่นสร้างความสนุกสนานด้วย แต่ตอนจบรายการผมนึกว่าจะไม่มียืนจับกลุ่มคุยเหมือนทุกครั้งแล้วเพราะเห็นโดนไล่ที่เร็วเหลือเกิน สุดท้ายก็ยังจับกลุ่มคุยกันได้ต่อประมาณว่าไม่ไล่ไม่กลับ สำหรับผมก็ได้ตามวัตถุประสงค์คือได้มากินข้าวแลกเปลี่ยนข้อมูลกับเพื่อนร่วมแนวคิดที่ 3 เดือนจะได้เจอกันที ได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆ เพิ่มขึ้นอีกหลายคน ได้ update ข้อมูลหุ้นหลายๆ ตัวที่ผมไม่มีโอกาสได้ตาม ได้ความเฮฮาจากทีมงานทุกคน และที่สำคัญได้ดู พริตตี้สวยๆ ^ ^!! ด้วยครับ ยังไงก็ขอขอบคุณทีมงานทุกคนขอให้จัดงานดีๆ อย่างนี้ต่อไป ส่วนเรื่องคนจองแล้วไม่มา ผมสนับสนุนให้เก็บเงินล่วงหน้าน่าจะแก้ปัญหาได้ครับ
crazyrisk

โพสต์ที่ 84

มาถึงรอบปลดล็อค โดย ท่าน picatos ก็สะกดคนดูให้นั่งอึ้งไปเลยครับ.....
crazyrisk

โพสต์ที่ 85

อาสาสมัครที่มาร่วมเล่นเกมส์กับเรา

คนแรก ผมว่า แต่งตัว indy แบบนี้ น่าจะเล่น technical ( indicator ) นะเนี่ย

คนสอง คนนี้ น่าจะได้แบบอย่าง จากพี่พอใจ เพราะเป็นเหาฉลามตัวพ่อเลยทีเดียว...

แต่พี่คนสุดท้ายเนี่ยสิ เพิ่งเข้าเวปมาได้ 1 อาทิตย์.... ถึงตอนนี้ผมยังงงๆว่า ตกลงพี่เขาเข้าผิดเวปหรือเปล่าเนี่ย
crazyrisk

โพสต์ที่ 86

พี่ คนสุดท้าย ดูกันชัดๆ ...

คนนี้น่าจะเป็นคนที่รู้ใจ ดร.มากที่สุดนะเนี่ย...
crazyrisk

โพสต์ที่ 87

วิทยากรกำลังนั่งลุ้น ว่า จะมาทายใจ อะไรกันล่ะเนี่ย...
crazyrisk

โพสต์ที่ 88

นี่มัน งาน วีไอ หรือว่า ตลกคาเฟ่ เนี่ย.... หัวเราะกันเหงือกบานเลย
crazyrisk

โพสต์ที่ 89

เจอคำถามแล้ว อึ้งไปหมด.... มีคนนี้ ตอบอะไร ก็หล่อไปหมด

ยกเว้น ตอนถามเรื่อง ประสบการณ์บนเตียงเนี่ยเซ่...
crazyrisk

โพสต์ที่ 90

อันนี้ไม่ได้ใบ้หุ้นนะครับ...