กว่าผมจะหาเงินได้ นี่ก็ยากเย็นแสนเข็ญ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

กว่าผมจะหาเงินได้ นี่ก็ยากเย็นแสนเข็ญ

โพสต์ที่ 1

ทำไมเวลาผมฟังอภิปรายไม่ไว้วางใจ เกี่ยวกับเรื่องการทุจริต ผมกลับไม่ค่อยรู้สึกอะไรเลย

อืม ผมคิดว่าผมชินนะ ได้ยินมาตั้งแต่เด็กๆ จนกระทั่ง 40 คงจะได้ยินไปอีก 20 - 30 ปี แล้วก็ตาย

ฟังไปฟังมา อืม ถ้าผิดจริง ทำไมไม่ไปฟ้องศาล เอาเข้าคุกไปเลย

ไม่ต้องมานั่งเล่นบทบาท เรียกคะแนน คือผมไม่ได้เข้าข้างใคร ผมขออนุญาติด่าฝ่ายค้านทุกสมัยเลยครับ น่าเบือจริงๆ

อย่างสมัยก่อน ตอนท่านบรรหาร เป็นนายก ตอนนั้น ฝ่ายค้านก็หาหลักฐานกันใหญ่ ว่ารัฐบาลโกงกิน แล้วก็เงียบ

ไม่มีใครติดคุก ไม่มีใครต้องรับผิดชอบอะไร

ที่นี่ ประเทศไทย
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ดีครับ วันนี้รถไม่ค่อยติด :lovl:
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 3

พี่เจ๋งครับ.. ก็ขนาดว่าจับได้คาหนังคาเขาเรื่องเช็คของขวัญ เงินโอนจากบริษัทต่างๆ
ในสมัย รสช. ที่มีการแต่งตั้งตงฉินท่านหนึ่งเป็นประธานสอบสวน
ลอกคราบนักการเมืองกังฉินได้หลายคน

สุดท้ายเป็นยังไงครับ เค้าขอให้ปล่อยไปแลกกับการที่คณะ รสช.
จะไม่โดนตามราวีทางกฏหมายจาก สส. รมต.กังฉินเหล่านั้น

น่าแปลกที่หลายคนที่จับได้คาหนังคาเขาคราวนั้น มีหลายคนที่ยังวนเวียนอยู่ และที่น่าหัวเราะคือกำลังไปกล่าวหาว่าคนอื่นทุจริต เก่งจริงๆ ที่พูดได้โดยไม่อายปากเลย :lol: :x
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
CK

โพสต์ที่ 4

มีฟ้องกันตลอดครับ แต่สุดท้ายก็เป็นหลุดกันหมด นอกจากนักการเมืองตกอับ
ไร้บารมีแล้ว
โป้ง
Verified User

โพสต์ที่ 5

รีบโกยรีบโกง สมัยที่ท่านยังมีอำนาจ

ยุคนี้มือใครยาว คว้าได้คว้าเอาเลยครับ
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
ภาพประจำตัวสมาชิก
Amorna

โพสต์ที่ 6

ฟังพี่พูดกันแล้วน่ากลัวจังค่ะ :( เศร้า :cry:
Price is what you pay, value is what you get.
naris

โพสต์ที่ 7

รีบโกยรีบโกง สมัยที่ท่านยังมีอำนาจ

ยุคนี้มือใครยาว คว้าได้คว้าเอาเลยครับ
ใครอยากรู้ว่าชาติที่แล้วเราทำอะไรไว้...ให้ดูผลกรรมชาตินี้
ใครอยากรู้ว่าชาติหน้าเราจะเป็นอย่างไร....ให้ดูการกระทำที่เราทำชาตินี้
คำสั่งสอนของท่าน..พุทธทาสภิกขุ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
por_jai

โพสต์ที่ 8

โป้ง,
8) ไอ้ตัวอำนาจเนี่ยมันน่ากลัวนะ
เสพติดซะด้วย
ตอนยังรับจ้างอยู่
ได้เลื่อนเป็นจีเอ็มอยู่บริษัทใหญ่
ยังรู้สึกกร่างอยู่พักใหญ๋
จนโดนสอยร่วงลงมาจึงเข้าใจ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
mey

โพสต์ที่ 9

แล้วก็เห็นปรากฎการณ์ พูดซ้ำ พูดซาก ด่าซ้ำด่าซาก
วนเวียนไปมา ได้คนละเป็นชั่วโมง 2 ชั่วโมง อย่างไม่เหน็ดเหนื่อย
ลีลา สีหน้าท่าทาง แบบตีบทแตก ...ยังมีอยู่ ....
เคยคิดว่า อัยการน่าจะพูดน้อย ดูมีหลักการ
แต่งานนี้..ขนาดผ่านไปหลาย ชั่วโมง แล้วพี่ก็ยัง พูดไม่จบ กลัวจังงงง... :roll:
Tongue

โพสต์ที่ 10

ไม่มีใครติดคุก ไม่มีใครต้องรับผิดชอบอะไร
เดี๋ยวนี้ เขาอัพเกรด เลือกขุมนรกกันแล้ว

เพิ่งรู้ท่านชู อยู่ขุม 1 :lovl: :lovl: :lovl:

ดูแล้วหนุกดี
สามัญชน

โพสต์ที่ 11

:lol: :lol: :lol: :lol:

เป็นละครที่เล่นให้ดูอีกฉากหนึ่ง ดูท่านชูเอามันส์ ไม่ได้เอาสาระ แต่ดูแล้วก็ไม่มันส์เท่าไหร่ ทำท่าขึงขังว่าตรวจสอบกันอยู่ ไม่ได้ฮั้วกันนะ

แต่ยังไงพวกเขาก็ยังคิดอยู่เสมอว่างบประมาณแผ่นดินและอำนาจเป็นสมบัติผลัดกันชม ไม่มีมิตรแท้ ศัตรูถาวร

ถ้าอนาคตสามบริษัทนี้เกิดฮั้วกันขึ้นมา ยุ่งแน่

แต่ก็ไม่น่าห่วงอะไร ชีวิตย่อมมีหนทางของมัน ยุ่งนักก็เข้าวังวนวิวัฒนาการกันใหม่ แบบเบิร์ดๆ อิอิ สบายๆ

:lol: :lol: :lol: :lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
มือเก่าหัดขับ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 12

ใครโกงชาติโกงแผ่นดิน
เราก็ช่วยๆ กันสาปแช่ง
ใครไม่เชื่อ ก็ไม่ว่ากัน
สาปแช่งมันทุกๆ วัน
เดี๋ยวก็ป่นปี้ไปเอง
:twisted: :twisted: :twisted:
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 13

ระดับเสี่ยเจ๋ง ไม่ยากมั้ง

ได้ข่าวซดเบียร์แทนน้ำ

จริงป๊ะ :wink:
Jeng

โพสต์ที่ 14

อิอิ กำลังจะออกไปซื้ออยู่พอดี

:cheers:
YUT

โพสต์ที่ 15

การเมืองคือละคร เขาไม่เอากันตายหรอก รู้จักกันทั้งน้านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ล็อคหัวข้อ