วันนัดพบVI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 1

ผมได้ลองปรึกษากันกับเฮียMonแล้วเห็นว่ามีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นักลงทุนหลายคนมีข้อสงสัยมากมายในหัวข้อต่างๆ เลยคิดกันไว้ว่าถ้าจะมานัดพบปะกัน(เฉพาะในกรุงเทพฯนะครับคือทั้งผมและเฮียก็อยู่กรุงเทพฯ)เผื่อจะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันไม่ทราบว่าคิดยังไงกันบ้างครับ ถ้าคิดว่าน่าสนใจรบกวนช่วยซาวเสียงด้วยครับ ส่วนสถานที่อาจจะต้องคุยกันอีกที(แต่ถ้าใครเป็นเจ้าของร้านอาหารจะรับอาสาก็ไม่รังเกียจนะครับ)แต่บอกไว้ก่อนงานนี้อเมริกันแชร์นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย genie เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 05, 2003 10:21 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Meeja

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 2

ไปครับ

ไปกินบรรยากาศซักกะหน่อย

ผมทำงานตจว. นะครับ แต่เข้ากรุงเทพวันอาทิตย์

ด้วยความเคารพ
Surachai

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 3

เป็นความคิดที่ดีมากครับ ผมเองสนับสนุนครับ
โค่วจง

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 4

อยากไปจังเลยแต่กลัวหลงทาง (แบบว่าอยู่สุดขอบแดนประเทศไทยพอดี) ไม่ได้ไปกทม.ซัก10ปี+แล้ว อยากให้พี่ๆน้องๆที่มีเวลาไปร่วมกันเพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีของชาวviด้วยครับ
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 5

ใครอยากรู้เรื่อง intrinsic value เรื่องการวิเคราะห์ธุรกิจไปพูดคุยกันได้ครับ ผมจะเตรียมเรื่องไว้คุยมากๆนะ
zynetic

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 6

แล้ว......คนที่เพิ่งเป็นสมาชิก จะขอเกาะไปดูด้วยได้มั้ยคะเนี่ย
:D
Financial Architect: Intermediate level
genie

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 7

จะเป็นสมาชิกอยู่เดิมหรือเพิ่งเป็นก็ร่วมแจมได้นะครับ เพราะวัตถุประสงค์ก็อย่างที่บอกแหละครับมาพบปะสังสรรค์และก็แลกเปลี่ยนความรู้กัน คือตอนนี้อยากรู้ว่าจะมีคนร่วมวงรึเปล่าถ้ามีคนสนใจจะได้จัดสถานที่และวันเวลากัน ส่วนใครอยากแนะนำสถานที่ก็โพสมาได้เลยนะครับจะได้มาโหวตกัน
someOne

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 8

คือไม่ค่อยมีกะตังค์อ่ะคับ จะไปได้ไหมขอรับ
เพิ่งจะอายุ 20 และไม่ค่อยจะมีความรู้อะไรเลย
จะไปได้ไหมคับ...
ด้วยความเคารพ

From someOne
--------------------
Knowledge Access Investment
genie

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 9

ไม่จำเป็นนะครับที่จะต้องมีความรู้หรือไม่มีความรู้(แต่ขอให้มีตังค์จ่ายค่าข้าว) คุณอาจจะไม่เคยลงทุนมาก่อนก็ได้ ขอเพียงแค่มีความสนใจ(และตั้งไจ)ที่จะลงทุนสไตล์VIก็ร่วมวงได้ อย่างที่บอกแหละครับอันนี้เป็นการพบปะสังสรรแลกเปลี่ยนความรู้กันกัน ไม่ใช่lectureนะครับอันนี้ไม่ใช่วีระไม่มีด่าครับ อีกเรื่องผมอยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ช่วยแนะนำสถานที่ภายในอาทิตย์นี้ด้วยนะครับ ถ้าไม่มีผมกับเฮียmonจะเป็นคนกำหนดวันและสถานที่เองนะครับ
ripper2299

เห็นด้วยครับ

โพสต์ที่ 10

:lol: เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผมเพิ่งจะเริ่มเล่นจาได้แนะนำตัวกับพี่ๆด้วยครับ
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 11

ไม่ต้องห่วงเรื่องค่าข้าวหรอกแบ่งๆกันจ่ายไม่กี่บาทหรอก

ตอนนี้ผมรวบรวมหนังสือดีๆไว้อวดด้วยนะ ไม่ไปไม่ได้เห้นด้วย
yoyo@taladhoon

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 12

พี่ genie
ชวนชาว taladhoon ไปด้วยสิครับ
เผื่อว่าจะได้คึกครื้นขึ้น
ผมคนนึงครับที่สนใจ
genie

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 13

พี่ว่าพี่ขวนไปแล้วนะ ยังไงน้องyoyoลองช่วยชวนให้ด้วยสิ แล้วyoyoละไปแน่รึเปล่า
บุคคลทั่วไป

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 14

It is a very good idea.I would like to see and talk to everyone :D :D
wisude
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

วันนัดพบVI

โพสต์ที่ 15

เชื่อว่าไปได้ 90% ครับไม่กล้ายืนยันเต็มปาก
เวลายังห่างอีกหลายวัน เกิดมีเหตุขึ้นมาไปไม่ได้
เสียคนตายเลยพี่
แล้วเดี๋ยวจะไป post ชวนที่ taladhoon นะครับ
ผมว่ายังไม่ค่อยมีคนรู้หรอกครับ
ถือว่าผมขออนุญาตพี่แล้วนะ
ว่าจะ link มาให้ที่กระทู้นี้นะพี่
nuayzaฟ

งานนี้สำหรับ value investor ทุกท่านไม่ควรพลาดครับ

โพสต์ที่ 16

งานนี้สำหรับ value investor ทุกท่านไม่ควรพลาดครับ
ใครพลาดผมว่าน่าเสียดายครับ คนแถวหน้าทั้งนั้นครับที่มางานนี้
ท่านสามารถหาความรู้ได้เต็มที่ครับ ทุกเรื่องที่ท่านคาใจ
แต่ผมขอตัวครับ ไปไม่ได้ติดธุระสำคัญ ยอมรับว่าเสียดายครับ
แต่ก็จะรอครั้งที่ 2 ครับ ผมว่ามีแน่และคนจะเยอะกว่าครั้งแรกอีก
heng1234

ไปด้วยคนครับ

โพสต์ที่ 17

ไปด้วยคนครับเพิ่งหัดเล่นเหมือนกัน :roll:
ล็อคหัวข้อ