มีกองทุนรวมไหนไหมครับที่ลงทุนใน greece หรือในยุโรป

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sapa2010
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีกองทุนรวมไหนไหมครับที่ลงทุนใน greece หรือในยุโรป

โพสต์ที่ 1

มีกองทุนรวมไหนไหมครับที่เราสามารถซื้อได้ และที่ลงทุนใน greece หรือในยุโรป

รูปการณ์น่าจะเป็นเหมือนประเทศไทยตอนที่ดัชนีอยู่ที่ 200-300จุดน่ะครับ
จะไปซื้อเก็บไว้สักหน่อย
I am Billionaire
ภาพประจำตัวสมาชิก
คนขายของ
สมาชิกกิตติมศักดิ์

Re: มีกองทุนรวมไหนไหมครับที่ลงทุนใน greece หรือในยุโรป

โพสต์ที่ 2

เท่าที่รู้มีกองนี้ครับ

ABERDEEN EUROPEAN GROWTH FUND

http://www.aberdeen-asset.co.th/aam.nsf ... eurogrowth

แต่ทั้งนี้ให้ดูหุ้นที่เขาเป็น main ด้วยนะครับว่าราคาแบบ Super SALE หรือเปล่า

เห็นเขาถือ Nestle มากที่สุดประมาณ 5% เท่าที่ผมรู้ NESTLE ราคาตอนนี้ไม่ได้ลดลง แถมยังต่ำกว่า all time high แค่ประมาณ 5%

ยังไงลองเช็คดูนะครับ
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
leky

Re: มีกองทุนรวมไหนไหมครับที่ลงทุนใน greece หรือในยุโรป

โพสต์ที่ 3

เท่าที่เคยดูจะมีกองทุนที่ไปลงทุนในหุ้นยุโรปไม่เยอะนะครับ ที่สำคัญจะเป็นการลงทุนอ้อม ๆ ผ่านกองทุนที่ไปลงทุนในยุโรปอีกที และจะมีความเสี่ยงในเรื่องค่าเงินอีกต่างหาก

เท่าที่ผมเคยไปดูมาอย่าว่าแต่กองทุนหุ้นยุโรปเลยครับ กองทุนหุ้นต่างประเทศหลายกองทั้งที่ไปจีน BRIC อินเดีย ลาตินอเมริกา ส่วนใหญ่ผลงานย้อนหลังหลายปีไม่ค่อยดีเอาซะเลยครับ สู้กองทุนไทยที่ลงทุนในตลาดไทยไม่ได้ด้วยซ้ำ ส่วนผลงานที่ไม่ดีผมก็ไม่ทราบนะครับว่าเพราะอะไร ที่เคยเห็นว่าพอใช้ได้ก็พวกกองทุนที่ไปซื้อหุ้นธุรกิจสุขภาพครับ

ฉะนั้นถ้าสนใจกองทุนพวกนี้ต้องเข้าไปดูเนื้อแท้ให้ดีครับ
"Become a risk taker, not a risk maker"
panwasit
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ไม่ลงทุน ไปเปิดบัญชีเลยล่ะครับ

ผมเองก็ยังคิดเลย

ตอนนี้เงินยุโรป ถูกมาก แถมหุ้นถูกมาก (ถ้าไม่เจ็งนะ)

ถ้ายุโรปกลับมา หุ้นก็กลับมา เงินก็แข็งขึ้น ได้หลายเด้งนะ

ว่าไป ผมเองก็ไม่รู้ทำยังไงเลย :'O
ปล ความเห็นส่วนตัว
sapa2010

โพสต์ที่ 5

panwasit เขียน:ไม่ลงทุน ไปเปิดบัญชีเลยล่ะครับ

ผมเองก็ยังคิดเลย

ตอนนี้เงินยุโรป ถูกมาก แถมหุ้นถูกมาก (ถ้าไม่เจ็งนะ)

ถ้ายุโรปกลับมา หุ้นก็กลับมา เงินก็แข็งขึ้น ได้หลายเด้งนะ

ว่าไป ผมเองก็ไม่รู้ทำยังไงเลย :'O
มี broker online แนะนำบ้างไหมครับ แบบมั่นคง ที่เราสามารถเปิดพอตแล้วเทรดหุ้น greece, spain ได้
I am Billionaire
โพสต์โพสต์