Times Magazine ข้อเสนอแบบนี้ เชื่อถือได้มั้ยครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Times Magazine ข้อเสนอแบบนี้ เชื่อถือได้มั้ยครับ?

โพสต์ที่ 1

มีคนโทรบอกว่ามาจาก บจก.แม็กกาซีนอินเตอร์เนชั่นแนล(ไทยแลนด์) แจ้งว่าผมเป็นผู้ได้รับเลือกเป็นลูกค้าวีไอพี จากการสุ่ม 100 คนเท่านั้น

เค้าเสนอมาว่า
1. สมัครสมาชิก 54 ฉบับต่อปี ราคาปกติตามแผง 125 บาท ลดเหลือเพียง 50 บาท
2.ได้รับแถม SIM PDA : FT-180 ไม่รู้ราคาเท่าไหร่ แต่น่าจะพันกว่า

ผมเคยโดนหลอก จากพนักงานที่เคยไล่ออกจากนิตยสารผู้จัดการ เลยค่อนข้างไม่ไว้ใจ

ขอถามเพื่อนๆ ในเวปว่า
1. น่าเชื่อถือมั้ย ? กลัวโดนหลอก โกงเงินฟรี
2. ถ้าเชื่อถือได้ Times คุ้มค่าป่าวครับ กับราคา 50 บาท

ขอบคุณครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

อืม ก็โทรไปถามสำนักงานใหญ่ก่อนซิ โดยถาม bug 1113
CK

โพสต์ที่ 3

1. Times หลังๆ ไม่ค่อยดีครับ bias ถ้าเป็นไปได้ อ่าน Newsweek

2. ราคา 50 บาท/issue นี่ก็พอๆ กับสมัครสมาชิก 1 ปี โดยไม่ต้องเป็น VIP

3. ของแถมไม่รู้เหมือนกันครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 4

จากความเห็น และที่เคยเจอกับหนังสืออื่น

สรุป อย่าดีกว่า
Expecto Patronum!!!!!!
MO101

โพสต์ที่ 5

งานนี้เป็นการขายสินค้าเลยครับ
ชอบก็ซื้อไม่ชอบไม่ซื้อ
chatchai

โพสต์ที่ 6

เป็นเรื่องปรกติครับ คงไม่หลอก เพราะสมัครสมาชิก 1 ปี ราคาก็ประมาณนี้แหละครับ ถ้าสมัคร 2 ปียิ่งถูกลงไปอีก
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
beecool69

โพสต์ที่ 7

บริษัทนี้เค้าโทรมาหาผมเหมือนกัน 3-4 เที่ยว บอกรายละเอียดเหมือนที่คุณ forrestgump บอก แต่ผมไม่ค่อยได้อ่านเลยปฏิเสธไป โดยส่วนตัว ผมคิดว่าเค้าไม่ได้หลอกนะ คงเป็นการตลาดแบบขายตรงมากกว่า แรกๆ ไม่เท่าไหร่ หลังๆ ชักจะน่ารำคาญ มีสินค้าหลายประเภทที่โทรมาหาผม ทั้งบัตรเครดิต personal loan บริษัทต่างๆ
chatchai

โพสต์ที่ 8

พวก Fitness ก็ชอบโทรมาเหมือนกัน ชักรำคาญ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
naris

โพสต์ที่ 9

พวก Fitness ก็ชอบโทรมาเหมือนกัน ชักรำคาญ
โทรมาชวนพี่ไปสอนงบการเงินกับพวกนักธุรกิจหรือเปล่าพี่ฉัตรชัย :lovl:
ส่วนตัวผมอยู่บ้านนอกเจอแต่ ชาเตอร์แสตนดารด์ โทรมาให้กู้ แถมเป็นดอกเบี้ยทบต้นอีก แล้วยังบอกว่าดอกถูก พูดเหมือนเขาฉลาดมากกว่าเราอย่างงั้นแหละ น่าเบื่อจริงๆ :|
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Rocker

โพสต์ที่ 10

ผมเคยขายบัตร citibank เดี๋ยวว่างๆจะโทรไปหาคุณ narisบ้าง :lovl:
ดอกเบี้ยผมถูกกว่าอีก มาเป็นลูกค้าผมดีกว่า :lovl:
jaychou

โพสต์ที่ 11

เป็นเทคนิคขายของของ Telemarketing ครับ ถ้าได้ยินแบบนี้วางสายทันที
Linzhi

โพสต์ที่ 12

อยากอ่าน TIMES ก็สมัครครับ ของแถมอะไรเป็นตัวล่อ ส่วนมากไม่ค่อยจะมีราคา ก๊อกแก๊ก + ใช้ประโยชน์ได้เท่าไหร่
สมัครกับ booth ที่ตั้งอยู่ตามห้างก็ได้ครับ ราคาประมาณนี้เหมือนกัน
ChoNgMinG

โพสต์ที่ 13

คุณ Gump เลิกอ่าน FHM แล้วเหรอ
por_jai

โพสต์ที่ 14

ChoNgMinG เขียน: คุณ Gump เลิกอ่าน FHM แล้วเหรอ
8) คุณกั๊ม ผมชอบอ่าน FHM เหมือนกัน
ลูกเสี่ยระวิ เป็นคนทำเชียวนา
ผมว่าเขาทำหนังสือได้ดีทีเดียว ไม่โป๊มาก ให้ไปคิดต่อเอง
ทายาททางหนังสือ ผู้จัดการ มาทำการ์ตูนจีนกำลังภายใน
ใช้ชื่อค่ายบุรพัฒน์ ขายดีเชียวล่ะ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
ปุย

โพสต์ที่ 15

100 คนเท่านั้น คงโกหก อาจจะ 100 คนเฉพาะวันนี้
พรุ่งนี้ สุ่ม อีก 100 คน

โกงนะ คงไม่โกงหรอกครับ
แต่ผมละ เกลียดจริงๆ พวกนี้

ผมว่าถ้าจะสมัครอะไร สมัครเอง ด้วยความสมัครใจของเราดีกว่าครับ
:idea:
ล็อคหัวข้อ