setsmart เครื่องมือทำร้ายนักลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
CEO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

setsmart เครื่องมือทำร้ายนักลงทุน

โพสต์ที่ 1

หรือใครว่าไม่จริง

พอดีผมเพิ่งนึกขึ้นมาได้ครับ
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
woody

โพสต์ที่ 2

ขยายความอีกหน่อยได้ไหมครับพี่ CEO
Impossible is Nothing
jojodew

โพสต์ที่ 3

ขอรายละเอียดนิดนึง
Knott

โพสต์ที่ 4

มันทำร้ายยังไงหรือครับ
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

:roll:  :roll:  :roll:
Onokung

โพสต์ที่ 6

ขยายความอีกหน่อยได้ไหมครับพี่ CEO
พี่ไม่ขยายความ ก็ทำร้าย เซลความอยากรู้อยากเห็นป๋มเหมือนกัน อิอิ
ล้อล่งคับพี่ ไขความกระจ่างหน่อยงับ :?
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 7

ถ้าคุณ ceo ไม่ตอบภายในวันนี้ สงสัยกระทู้นี้จะถูกลบนะครับ

การกล่าวหาลอยๆ แบบนี้โดยไม่มีเหตุผลประกอบ อาจเข้าข่ายหมิ่นประมาท
หรือละเมิดสิทธินะครับ
yongyoot

Re: setsmart เครื่องมือทำร้ายนักลงทุน

โพสต์ที่ 8

CEO เขียน:หรือใครว่าไม่จริง

พอดีผมเพิ่งนึกขึ้นมาได้ครับ
ความจริงนี้ตรงกันข้ามกับความจริงที่ผมรับรู้อย่างสิ้นเชิงน่ะครับ
ผมกลับมองว่ามันเป็นเครื่องมือที่มีประโยชน์มากครับ แต่หาซื้อยากจัง ขอบ่นหน่อย
บางทีการบริหารพอร์ตเพื่อลดความเสี่ยงสำคัญกว่าการเลือกหุ้น
iscssn

โพสต์ที่ 9

:ohno:  :ohno:
ฐิติ

โพสต์ที่ 10

SET SMART เมื่อเราเข้าไปดูแล้ว สามารถsaveข้อมูลเอาไว้อ่านได้มั้ยครับ
หรือแบบว่าดูดข้อมูลมาเก็บไว้เลย เอาไว้เปิดแบบoff lineได้มั้ยครับ
woody

โพสต์ที่ 11

ได้ครับ จะเอาเป็น word หรือ Excel ก็ได้
Impossible is Nothing
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

ผมไม่ได้เป็นสมาชิกครับ ..
แต่เดาว่ามันทำร้ายคนที่ไม่ได้เป็นสมาชิก
เพราะก่อนมี setsmart ข้อมูลแจกฟรีมีกันให้เกลื่อน
หลังมี setsmart เวปแจกข้อมูลถูกสั่งห้าม นักลงทุนที่ไม่มีเป็นสมาชิกก็เข้าถึงข้อมูลได้ยากขึ้น
และในบางครั้ง setsmart เวลาประกาศผลจะมาเร็วกว่าที่ประกาศใน set ด้วย .. ไม่ยุติธรรมๆ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
CEO

โพสต์ที่ 13

น้อง โยโย่ พูดได้ถูกต้องครับ

:x  :x  :x  :x  :x

ใครไม่รู้ลองไปสมัครเป็นสมาชิกดูสิครับ
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
ล็อคหัวข้อ