การลงทุน JJ Mall ถือเป็น Value investment มั้ยครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

ล็อคหัวข้อ
momo29
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

การลงทุน JJ Mall ถือเป็น Value investment มั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นเว็บนี้มีผู้รอบรู้อยู่รายท่าน อยากขอความเห็นหน่อยครับ ตอนนี้ผมสนใจจะเซ้งพื้นที่ของทาง JJ Mall (จตุจักรติดแอร์ ติดจตุจักรเก่า) เพื่อค้าขายสินค้าเครื่องประดับ เป็นเวลาประมาณ 20 ปี ราคาประมาณ 2 ล้านกว่า คิดเป็นค่าเช่าต่อเดือนประมาณ 13000 โครงการนี้มี CPN ทำตลาดให้ ลักษณะโครงการเน้นค้าส่ง มีบริษัทที่มีชื่อเสียงมาลงพอสมควร เช่น Minor Group, BBL, Bay, Black canyon, Watson, ต้นรักสตูดิโอ etc.

ปกติเวลาเราลงทุนในหุ้น เราทราบ P (Price) แน่นอน และ พอจะทราบ E (earning) แต่การลงทุนลักษณะเซ้งพื้นที่โครงการที่ยังก่อสร้างไม่เสร็จ เราทราบแต่ P แต่ไม่รู้เลยเกี่ยวกับ E เพราะไม่แน่ใจว่าโครงการจะได้รับความนิยมรึป่าว ทำให้ผมกังวลพอสมควร ว่าจะเป็นการลงทุนที่ดีมั้ย

เพื่อนๆ พี่ๆ เห็นว่าเป็นไงบ้างครับ ใครพอมีข้อมูลเพิ่มเติม หรือมีความเห็นอย่างไร ยินดีรับฟังทุกความเห็นครับ   :?
Investing is most intelligent when it is most businesslike.

เว็บของผมครับ GRANDE ซื้อขายเพชร พลอย
ล็อคหัวข้อ