JAS มีโอกาสกลับลำ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
โป้ง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ตัวนี้น่าสนไหมครับ ถ้ากลับลำได้จริง ก็รวยเลยครับ

เพราะเห็นตัวนี้ พึ่งมีบทวิเคราะห์จาก SEAMICO แนะนำให้ ซื้อ ให้ราคาพื้นฐาน 0.88 บาท

http://www.settrade.com/brokerpage/IPO/ ... JAS-T2.pdf

รูปภาพ

รูปภาพ
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

เล็งไว้อยู่ครับคุณโป้ง เหลืออยู่ที่ขอให้ภาพมันชัดเจนกว่านี้เดี๋ยวจะตามไปเหมือนกัน
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
jaychou

โพสต์ที่ 3

แล้วพี่โป้งเชื่อเหรอ ว่าบริษัทย่อยราคาเท่านั้นเท่านี้จริงๆ
hot

โพสต์ที่ 4

อืม  ถ้าถึง  รายย่อยจะรวยจริงหรือคับพี่โป้ง
โป้ง

โพสต์ที่ 5

อย่าเรียกพี่ อย่าเรียกพี่ครับ  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
Onokung

โพสต์ที่ 6

เค้าบอกว่ามี 4 อย่างแต่ รายได้หลักมาจากอะไรเหรอครับ
ถ้าหลักๆ มาจากข้อ3 กะ 4 ผมว่าควรเลี่ยงน่ะครับ
เพราะ ข้อ 3 การที่รัฐเปิดเสรี ISP ทำให้ บริษัทที่มี สื่ออยู่แล้ว
เช่น TRUE TT&T or TOT จะได้ประโยชน์อย่างแรง เพราะว่า สามารถแข่งกับ ISP เจ้าอื่นด้านราคาได้ อินเตอร์เน็ตมีรายจ่ายหลักเป็น ค่า Link กับ ค่า Band Width ถ้าลิ้งค์เป็นของเค้าแล้ว แบนวิท เป็นรายจ่ายที่เป็น ค่าคงตัว (จาก Cat )การเล่นราคาจะเหลือแค่ใครมีราคา ลิ้งค์ที่ถูกกว่า
ส่วนข้อ 4  เค้าแตกแขนงไปไกลจังไม่เกี่ยวกับโทรคมนาคมเล๊ยยย
ผมทำงานอินเตอร์เน็ต ยังไม่เคยถือหุ้นเกี่ยวกับพวกนี้เลย (สงสัยจะเข้าตำรา ลิ๊นซ์ "หมอจะให้ หุ้นเด็ด การควบรวมบริษัทกระดาษ ส่วนเจ้าหน้าที่ระดับสูงบริษํทกระดาษ จะบอกหุ้นเด็ด รพ.")

อนาคตไม่นานครับจะเหลือ Internet Service Provide เจ้าใหญ่อยู่แค่ไม่กี่เจ้า
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
hot

โพสต์ที่ 7

ที่ผมกลัวคงเรื่องการโทรผ่านอินเตอร์เนทตอนนี้
ดูเหมือนมีคนเอาเครื่องขายมากขึ้น
boybbcom

โพสต์ที่ 8

ธุรกิจคล้ายๆ UCOM เลยมั้ยครับ ที่มีบริการออกแบบธุรกิจโทรคมนาคมครบวงจรด้วย
naris

โพสต์ที่ 9

ที่รอความชัดเจน นี่รอเรื่องtt&tกำลังขออนุญาติบริการWIMAXปลายปีนี้อาจรู้ผล ถ้าได้ก็น่าสนุกครับงานนี้ ใครจะอยู่ใครจะไป ปีหน้าคงรู้กัน 55555
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
โป้ง

โพสต์ที่ 10

เรื่อง wimax กำลังเป็นที่สนใจเลยครับ
ผมสอบถามเพื่อน อยู่อเมริกา เริ่มตั้งเสากันมากขึ้น สะดวกอย่างมากในการใช้งาน

WIMAX คงเป็นคู่แข่งตัวฉกาจของ ADSL แต่ก็คงไม่ง่ายขนาดนั้น
เนื่องจาก เงินที่ใช้สูงมากๆๆ
โป้ง

โพสต์ที่ 11

แต่หากมี WIMAX ใช้และค่าใช้จ่ายแพงกว่า ADSL ไม่มาก
คงต้องหันมาใช้ WIMAX ล่ะครับ
YUT

โพสต์ที่ 12

เล่นได้อีก 1 เดือน แล้วจะพักตัว 1 เดือน จากนั้นก็วิ่งยาวไปอีก 3 เดือน...น่าสนใจ
nanchan

โพสต์ที่ 13

เมื่อวานซื้อไว้หน่อยนึง ที่0.48ตอนปิด จะลองถือเอากำไรซัก50%ดู
ว่าจะซื้อJas-w Jas-w2 ด้วย อีกซักหน่อย เอากำไรซัก100%ดีไหมครับ
:lol:
NDD

โพสต์ที่ 14

ดี ซื้อไปสิ กำไรน่ะ ดีทั้งนั้น (ไม่ได้โกงใครเข้ามา)
opal

โพสต์ที่ 15

รบกวนช่วยอธิบาย คำว่า WiMAX กับ ADSL ให้หน่อยได้ใหมครับ ว่าเป็นอย่างไร?
แบบว่าอยากรู้เรื่องครับ
hot

โพสต์ที่ 16

เมื่อวานซื้อไว้หน่อยนึง ที่0.48ตอนปิด จะลองถือเอากำไรซัก50%ดู
ว่าจะซื้อJas-w Jas-w2 ด้วย อีกซักหน่อย เอากำไรซัก100%ดีไหมครับ
ตอนนี้ราคา.17สต
Stock Broker

โพสต์ที่ 17

ทำธุรกิจ IT แน่ใจเหรอครับว่า จะสู้จีนได้ ขนาด IBM ยังยอมแพ้เลย

ถ้า JAS เก่งจริง ทำไมช่วง 3 ปีที่ผ่านมา บริษัทอื่นๆ เค้าฟื้นตัว แต่ JAS กลับไม่ฟื้น

กำไรที่เห็นจากอดีตก็เกิดจากการปรับโครงสร้างหนี้ซะส่วนใหญ่
hot

โพสต์ที่ 18

แต่มูลค่าสื่อสารในไทยมีค่ามากหรือคับ
Hero_man

โพสต์ที่ 19

หุ้นสื่อสารถูกหยิบมาพูดเป็นประเด็นกระทู้ 2ตัวติด ๆ กัน ชาววีไอสนใจกลุ่มนี้กันแค่ไหนครับ

ผมเคยมองหุ้นสื่อสารดีไม่อะไรกับหุ้นไฮเทคอื่น ๆ เช่นเครื่องใช้ไฟฟ้า และชิ้นส่วนอิเลค หรือยานยนต์ แต่สตอรี่ต่างกันมากไปหน่อย จนตอนนี้แทบจะไม่ชอบหุ้นในกลุ่มไฮเทคเลย ยกเว้นหุ้นที่คุณลุงขวดแนะนำ ผมยังกอดแน่น ๆ อยู่เลย :D ลองวัดใจเชื่อฝีมือการบริหารต้นทุนในขณะที่ทองแดงในตลาดโลกขึ้นเอา ๆ ดูซักตั้ง

ตัว JAS ผมว่าไม่ค่อยน่าลงทุน แค่เก็งกำไรเป็นวัน ๆ ก็น่าจะพอครับ
กระแสน้ำเปลี่ยนใจปลา..
กาลเวลาเปลี่ยนใจคน...
hot

โพสต์ที่ 20

ผมได้อ่านข่าวว่าในบางบริษัทในต่างประเทศ
เริ่มเตรียมตัวรับสถานะการ์ณหวัดนกกันบ้าง
โดยเตรียม พนักงานสำรองกรณี พนักงานครึ่งหนึ่ง
เป็นหวัดนก ต้องรักษาตัว  โดยให้ทำงานอยู่บ้าน
ทำงานผ่านเครือข่ายอยู่บ้านแทน

เลยมานั่งคิดว่า  ถ้ามีการเตรียมงานแบบนี้บ้าง
ในไทย  บ้างก็ดีนะคับ
Stock Broker

โพสต์ที่ 21

Hero_man เขียน:หุ้นสื่อสารถูกหยิบมาพูดเป็นประเด็นกระทู้ 2ตัวติด ๆ กัน ชาววีไอสนใจกลุ่มนี้กันแค่ไหนครับ
สงสัยว่าที่มาสนใจกัน หรือขุดขึ้นมาใหม่ เป็นเพราะราคาหุ้นตอนนี้รึเปล่าครับ? งั้นขอดูอีกสัก 2 เดือนแล้วกัน  8)
ล็อคหัวข้อ