ไร้บทวิเคราะห์ !!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

หุ้นดีด้วย  ถูกด้วย            แต่ไร้บทวิเคราะห์์ ..................

คุณกล้าซื้อไหม  ?????  

ไม่มีใคร  โบรกไหน  รับรองเลยนะ    มีแต่คุณที่คิดว่ามันดีและถูก ..............
jiras

โพสต์ที่ 2

กล้าครับ หลายตัวที่ซื้อก็ไม่มีบทวิเคราะห์
คนขายของ
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 3

กล้าครับ ยิ่งไม่มีเลยยิ่งชอบ

และที่ชอบสุดๆ เหมือนกันก็คือ มีโบรกออกบทวิเคราะห์ให้ ขาย

โอ้อันนี้ชอบจริง ๆ
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
adi

โพสต์ที่ 4

ไม่ค่อยได้อ่านบทวิเคราะห์อยู่แล้วครับ
genie

โพสต์ที่ 5

ต้องอ่านบทวิเคราะห์ด้วยเหรอครับ  :lol:
smartfan

โพสต์ที่ 6

และที่ชอบสุดๆ เหมือนกันก็คือ มีโบรกออกบทวิเคราะห์ให้ ขาย โอ้อันนี้ชอบจริง ๆ
คุณคนขายของ ใจแข็งถือ hmpro ต่อนี่แหละค่ะ  โอ้..กำไรเป็นกอบเป็นกำ  ใช่มั้ยละคะ  :lol:  ตอนนี้ดิฉันก็ let profit run ไปเรื่อยๆเหมือนกันค่ะ

ส่วนเรื่องบทวิเคราะห์นั้น  ความเห็นก้อเหมือนท่านอื่นๆละค่ะ  เพราะไม่เคยซื้อหุ้นเพราะอ่านบทวิเคราะห์  และหุ้นส่วนใหญ่ที่ลงทุนก็ไม่มีบทวิเคราะห์  มาออกบทวิเคราะห์เอาก็ตอนหุ้นไปถึงไหนต่อไหนแล้ว
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

แล้วแต่กรณีครับ

บทวิเคราะห์ของคนในเว๊ปนี้นับหรือเปล่าครับ  :lol:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
akekarat

โพสต์ที่ 8

ผมไม่เห็นใครจะมาวิแคะ WG บ้างเลย แล้วมันดีเปล่าครับตัวนี้  :lol:  สงสัยไม่ดีเพราะเงินล้นไม่ยอมแบ่งมั๊งเนี่ย
LOSO

โพสต์ที่ 9

หุ้นที่ไร้บทวิเคราะห์ ...................

แม้แต่ที่ TVI    ยังไม่เคยเห็นใครวิแคะออกมา ......................

จะมีไหมหนอ ..............
LOSO

โพสต์ที่ 10

ถ้ามีกระชากขึ้นไป   ตามด้วยโวลุ่ม .................

คงจะมีนักวิแคะจากโบรกตามแห่ ................

นึกว่าจะมีแต่นักลงทุนตามแห่   นักวิแคะก็มีแฮ่ะ ...............
thaistock2005

โพสต์ที่ 11

ถ้ามีก็ดีครับ
ถ้าไม่มีก็ทำให้การหาข้อมูลลำบาก
มีจะดีกว่าครับ

ส่วนที่ซื้อก็มี tr แม้จะไม่มี โบรกไหนวิเคราะห์ก็ตาม
ไม่ขายด้วย แต่ก็ไม่ซื้อเพิ่มนะ
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

ถามว่ากล้าซื้อมั๊ย กล้าครับ ถ้าวิเคราะห์เองดี ๆ แล้ว

แต่ผมได้หุ้นหลายตัวจากการอ่านบทวิเคราะห์เหมือนกันนะครับ ไม่ค่อยมีเวลานั่งทำสรุปเอง ก็ได้ข้อมูลตัวเลขจากบทวิเคราะห์นี่แหละ บางครั้งยังคิด ๆ เหมือนกันว่า อยากนั่งสรุปคนทำบทวิเคราะห์ดี ๆ เหมือนกัน เพราะเค้าได้มีโอกาสเข้าถึงได้คุยผู้บริหารมากกว่าเรา

ส่วนที่ไม่ชอบคือเป็นผู้นำกระแสมวลชนมากเกินไป แต่คิดว่าหุ้นนอกจากผลประกอบการแล้วต้องมี story เหมือนกันครับ
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

จะว่าผมเป็นโรคจิตอยู่อย่างก็ได้นะครับ
คือถ้าช่วงไหนมีบทวิเคราะห์หุ้นที่ผมถือหรือกำลังจะซื้อ
ว่าให้ "Buy"

จากที่ถือผมจะขายเลย
และจากที่กำลังสนใจจะซื้อ ผมเลิกสนเลย

นี่เรื่องจริงนะครับเพราะเมื่อไหร่ที่บทวิเคราะห์
ออกมาในทิศทางเดียวกัน
มันจะเกิดเหตุการณ์ตรงข้ามทุกที

แต่ส่วนใหญ่หุ้นที่ผมถือก็มีบทวิเคราะห์น้อยมากๆถึงไม่มีอยู่แล้วครับ  :lol:
LOSO

โพสต์ที่ 14

ย่องมาเงียบกริบเชียว ................

เจ้าหุ้นไร้บทวิเคราะห์ของผม ..................
Hero_man

โพสต์ที่ 15

[quote="LOSO"]หุ้นที่ไร้บทวิเคราะห์ ...................

แม้แต่ที่ TVI
กระแสน้ำเปลี่ยนใจปลา..
กาลเวลาเปลี่ยนใจคน...
ล็อคหัวข้อ