ใครในนี้เล่นหุ้นในเมกาบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
JIGSAW
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครในนี้เล่นหุ้นในเมกาบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ผมใช้บทวิเคราะห์ดังๆของเกือบทุกโบรกเลยทั้ง morgan stalney, โกลด์แมน แซคส์  ubs csfb เลห์แมน hsbc ดอยซ์แบงค์  ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่วันนึงอ่านกันตาลายเลยไม่ทราบว่าใช้กันบ้างป่าวครับหรือวิเคราะห์เอง
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้

โพสต์ที่ 2

มีนิดหน่อยครับ ไม่เคยอ่านบทวิเคราะห์เลย ยกเว้นดูๆ ใน Yahoo! บ้าง
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
skvalue

ผมเล่น

โพสต์ที่ 3

อยากคุยด้วยครับผมเล่นหุ้นที่อเมริกาอยู่ครับ อยากหาเพื่อนคุย เผื่อมีไรได้แนะนำกันครับ เมล์มาที่ [email protected]
sing_sing

โพสต์ที่ 4

แล้วเล่นได้กำไรดีกว่าในเมืองไทยไหมครับ
ayethebing

โพสต์ที่ 5

แนะนำ morningstar.com วิเคราะห์แบบเป็น ranking อ่านง่ายดีครับ

สมัครสมาชิกฟรีได้ 14 วัน พอครบแล้วอย่าลืมยกเลิกสมาชิกไม่งั้นเดี๋ยวโดนเก็บตังค์ครับ (ผมทำประจำ  :lol: )
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
shanghai

โพสต์ที่ 6

เพื่อนผมคนจีนทำงานเป็นนักวิเคราะห์อยู่ที่นิวยอร์คครับ

เเต่ตอนนี้ลาออกไปเรียนโทที่ฝรั่งเศส :lol:
JoJotaro

โพสต์ที่ 7

อยากรู้วิธีไปลงทุนในอเมริกาน่ะครับ ต้องเริ่มต้นอย่างไรบ้าง
to be the best professional golfer.
chansaiw
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

เคยอ่านเจอมาไม่รู้ที่ไหนรู้สึกว่าตลาด NYSE เค้าจะดูฐานะทางการเงินว่าอย่างน้อยต้องมีเงินเท่าไหร่ จำตัวเลขไม่ได้ชัดเจน ไม่ทราบว่าจริงรึไม่ครับ
ขอข้อมูลด้วย
"Failure is the only way to start again intelligently"
สุมาอี้

โพสต์ที่ 9

หมายถึงฐานะของนักลงทุนหรือครับ

ไม่จริงครับ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 10

การลงทุนบางประเภทมีข้อกำหนดว่าต้องมีฐานะ (ทรัพย์สิน) ขั้นต่ำ รายละเอียดจำไม่ได้ เข้าใจว่ากองทุน Hedge Fund ก็มีการกำหนดขั้นต่ำ ถือว่าเป็นมาตรการการป้องกันนักลงทุนแบบหนึ่ง

การลงทุนทั่วไปไม่มีข้อจำกัดครับ มีเงิน $2000 ก็เปิกบัญชีได้
JoJotaro

โพสต์ที่ 11

หมายถึงเป็นนักลงทุนรายย่อยไปลงทุนในตลาดหุ้นอเมริกาทำได้มั้ยครับ แล้วอย่างไร
to be the best professional golfer.
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 12

นักลงทุนรายย่อยไปลงทุนในเมกา ทำได้ไหม

ทำได้ครับ

ทำอย่างไร

เปิดบัญชีผ่านอินเทอร์เน็ตครับ
ดูเหมือนจะต้องโอนเงินเข้าไปก่อน $1,000 ใน bank account
แล้วถึงจะเริ่ม trade ได้

ดูเหมือนมีบริษัทนึงมาเปิดสาขาในไทยแล้ว
แต่เข้าใจว่าให้เทรดพวก index กับ future มั้ง

ควรทำไหม

ถ้า trading ในเมืองไทยยังเอาตัวไม่รอด ไม่แนะนำครับ :D
ความเสี่ยงคืออะไรยังไม่รู้เลย คิดจะไปเทรดแล้ว

สรุปว่า ถ้าใครหาข้อมูลเรื่องนี้เองไม่ได้
ก็ไม่ควรคิดจะไปเริ่ม trade แล้วครับ

เพราะขนาดข้อมูลง่ายๆ แค่นี้ ค้นใน google แค่วันเดียว
ก็ได้หมดแล้ว ยังไม่ทำหรือทำไม่ได้

แล้วจะรู้ข้อมูลอื่นๆ พอที่จะไปสู้เขาหรือครับ
chansaiw
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

พี่ CK ครับนี่สำหรับ ตลาด futureเท่านั้นใช่มัยครับ
แต่ DJIA นี่ยังไงครับ
ถามเอาความรู้ คงไม่ไปหรอกครับ
"Failure is the only way to start again intelligently"
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 14

หุ้นก็มีครับ future ก็มี ลองหาๆ ดูในอินตะเน็ตครับ
แข่งขันกันจะตาย search ด้วย magic word ทีเดียว
เจอเพียบเลยครับ
ล็อคหัวข้อ