อยากขอความเห็น TVO ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
vatin5
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

:D
อยากขอความเห้นหุ้น CP7-11
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ไม่ได้ตาม TVO นะ แต่ดูผ่านๆ ....

ปันผลค่อนข้างมากเกินไปครับ ซึ่งไม่น่าจะเป็นผลดีต่อบริษัทในระยะยาว เนื่องจากยังมีหนี้อีกพอสมควร....

เป็นหนึ่งในไม่กี่บริษัทที่ได้รับผลดีจากการแข็งค่าของเิงินบาท เพราะนำเข้าสกุลดอลลาร์ แต่ขายในเงินบาท....

ล่าสุด ast แนะนำถือ-ขาย ไม่แน่ใจนะ ให้ปันผลสูงแต่เต็มมูลค่าแล้ว...

ส่วน 7-11 ผมรอซื้อที่ 20 บาท อีกหลายปีข้างหน้านะ... :lol:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Zero
Verified User

โพสต์ที่ 3

ไม่ได้มาโพสนานแล้ว วันนี้ขอซะหน่อย
TVO นี่ผมถือมาซัก 3 ปีได้แล้วปันผลดีมาตลอด และผมว่าไม่มากเกินไปครับ
ดูจากกำไรสะสมก็มีพอสมควร Current Asset ก็มีมากเมื่อเทียบกับหนี้
ผมว่าตัวบริษัทยังมีสุขภาพที่ดีมาก

แต่ราคามันวิ่งขึ้นมามากตั้งแต่ต้นปี แถมก่อนปันผลก็วิ่งไปอีกรอบ
ราคาตอนนี้ถึงแม้ว่าจะตกลงมามากแล้ว (ถ้าคิด dilution effect ราคาก่อน XD
จะอยู่ประมาณ 17 บาท) แต่อย่าลืมว่าคนที่ถือมาแต่ต้นปีแล้วขายไปหลัง XD
หน่อยๆ ต้นทุนเขาจะต่ำมาก

จะเข้าก็ขอให้ระวังเรื่องราคาด้วยนะครับ
purin

โพสต์ที่ 4

7-11 ตำ่กว่า 50 บาท ผมก็ลุยแล้วล่ะ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ตลาดหุ้นเป็นเรื่องของอารมณ์ของ Mr.Maket

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ส่วน 7-11 ผมรอซื้อที่ 20 บาท อีกหลายปีข้างหน้านะ... 

ราคา 20 บาทก็ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้

อะไรๆก็เป็นไปด้ทั้งนั้น

อิอิ

ตอนนี้ metco ก็ลงมา 210 แล้ว กำลังรอ 200 บาทครับ
ล็อคหัวข้อ