ตลาดหงอย.. หุ้นไม่ถูกไม่แพง...อย่างงี้ต้องเล่นหุ้นพวก.....

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

ตลาดหงอย.. หุ้นไม่ถูกไม่แพง...อย่างงี้ต้องเล่นหุ้นพวก.....

โพสต์ที่ 1

..........ที่น่าจะโดน Take Over มันถึงจะกำไร

ช่วยหากันหน่อยสิครับ ว่าหุ้นไหนน่าจะโดนมั่ง

ขอแบบมีเป้าหมายด้วยนะ ว่าถ้าคนซื้อได้บริษัทไปแล้ว

ควรจะเอาไปทำอะไร เผื่อจะไปกระตุ้นท่านผู้อ่านที่สนใจ Take Over อยู่
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

ตู้นิรภัย ????????

เคยอ่านเจอพาดหัว
ธนาคารธนชาต ปล่อยสินเชื่อรถยนต์ ๗ หมื่นล้าน !!!!!!!!!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User

โพสต์ที่ 3

ถ้าจำไม่ผิด เห็นดอกเตอร์ก้องเกียรติแง้มๆ ว่าเร็วนี้ๆ จะมีสถาบันการเงินแห่งหนึ่งถูกควบรวม ทายกันเอาเองนะว่าแบงก์ไหน
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Belffet

โพสต์ที่ 4

เอาแบบไม่มีเหตุผลนะครับ

ช่วย Take over คุณปอ กับ ก_ผ ก็ดีครับ 8)
สุรพล

โพสต์ที่ 5

ขอยุหน่อยครับ ให้เฮียคลายเคลียดกับเฮียปรัชญาเทคโอเวอร์เจ้าลูกอมก็แล้วกัน ได้ผ้าพันแผลด้วย
ส่วนที่แถวแม่ฮ่องสอนเอามาทำไร่มันสำปะหลัง ปลูกปาล์ม แปรรูปเป็นพลังงานทดแทนที่เขากำลังฮิตกัน เดี๋ยวผมจะเฝ้าไร่ให้เองครับ  :lol:  :lol:  :lol:
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

คุณสุรพล
ให้เทคโอเวอร์บริษัทในตลาดหุ้น  !!!!!!!!!

แค่จะเทคโอเวอร์บ้านจากภรรยา  
ยังไม่มีปัญญาจะเทคฯเลย

:cry:  :cry:  :cry:  :cry:  :cry:  :cry:  :cry:  :cry:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 7

bay รึเปล่าครับ ท่านแม่ทัพ

เห็นราคาวิ่งผิดปกติ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 8

เดาไม่ออกเหมือนกันครับ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 9

เห็นบริษัทไหนเงินสดแยอะๆนั่นแหละ มีโอกาส ทั้งนี้ยกเว้น WGครับ
jaychou

โพสต์ที่ 10

ผมมองพวก Hidden Asset มากกว่าเงินสดนะ
พวกฐานลูกค้า สาขา ที่ดิน ฯลฯ

มีเงินสด น่าจะเป็นฝ่ายซื้อมากกว่าถูกซื้อนา...
ล็อคหัวข้อ