หลังจากที่ขึ้น XD แล้ว อีกนานไรจึงจ่ายเงินครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
i_thewind
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หลังจากที่ขึ้น XD แล้ว อีกนานไรจึงจ่ายเงินครับ

โพสต์ที่ 1

ขอความรู้ครับผม :D

หลังจากวันที่หุ้นตัวนั้นขึ้นเครื่องหมาย XD แล้ว อีกนานเท่าใหร่จึงจะจ่ายปันผลเข้ามาในบัญชีเราครับ  :?:
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

เวลาบริษัทประกาศจ่ายปันผล  จะประกาศวันขึ้น XD  และวันที่จ่ายเงินด้วยครับ  ลองหาอ่านดูครับ
i_thewind
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณพี่ฉัตรชัยที่มาตอบครับ

โดยส่วนใหญ่แล้วจะประมาณ 2อาทิตย์ ถึง หนึ่งเดือน ใช่รึเปล่าครับ (จากการที่ดูหลายๆอันแล้วสรุปมานะครับ) :)
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ประมาณนั้นแหละครับ
ล็อคหัวข้อ