broker ไหนดี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

คือ เป็นมือใหม่อะครับ เลยอยากทราบว่า จะเลือกใช้บริการ broker
ไหนดี ครับ

ขอบคุณครับ
TOMOKI
Verified User

โพสต์ที่ 2

มือใหม่ ผมว่า ZMICO , KIM ENG น่าจะดีนะครับเพราะรายแรกไม่มีขั้นต่ำ ส่วนรายหลังผมว่าเทรดทางเนตหลากหลายดีครับ
TOMOKI

โพสต์ที่ 3

ผมเปิดบัญชีทั้ง 2 ที่แต่ไม่เคยเทรดเลยซักกะบาท หวังแต่จะใช้ประโยชน์จากเขาครับ เพราะถ้าเทรดมากๆแล้วควรจะไปในที่ๆ เขาเห็นความสำคัญของเรา ดังนั้นผมว่า 2 ที่ที่กล่าวมาไม่เหมาะกับมือเก่าๆอย่างผมครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ที่ kimeng ครับ ดีมาก ลองดูครับ

พรุ่งลองฟังรายงานสดจากโบรกเกอร์ก่อน 8.40-9.30

http://kelive.kimeng.co.th/kelive/userv ... ist&cat=SB
TOMOKI

โพสต์ที่ 5

รายงานข่าวหรือรายงานวิเคราะห์หุ้นครับ
Jeng
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

เป็นรายงานวิเคราะห์ครับ ซึ่งพอฟังแล้ว เราจะย่นระยะในการอ่าน 56-1 ได้ดีทีเดียว ทำให้เข้าใจธุรกิจของบริษัทนั้นได้ง่ายขึ้นครับ คุณ TOMOKI

โค้ด: เลือกทั้งหมด

เข้าไปฟังตอนนี้ก็ได้นะครับ เขาเก็บบันทึกไว้ย้อนหลังตั้งหลายวัน
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 7

แล้ว ของไทยพาณิชย์ ดีไหมครับ ขอบคุณครับ
gytman

โพสต์ที่ 8

ผมใช้ seamico ใช้ได้ดีครับ แนะนำว่าถ้าเทรดทางเน็ต ให้เลือกโบรกที่มีระบบของตัวเอง ไม่ต้องเชื่อมกับเซ็ตเทรด เพราะช่วงที่มีการซื้อขายมากๆ คุณอาจจะต้องรอนาน หรือเครื่องอาจแฮงค์ได้ครับ :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1

โพสต์ที่ 9

:P โบรกเก้อร์ดีทุกโบรกเก้อร์ล่ะครับ

แต่ผู้จัดการ

ผู้อำนวยการ

มาร์เก็ตติ้งนี่ล่ะ

จะดีกับเราหรือเปล่า ฮึฮึ
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
นายสต็อก

โพสต์ที่ 10

ถ้าชอบนั่งจิบกาแฟ ดูกราฟหุ้น ซื้อ-ขายผ่านพนักงานมาร์เก็ตติ้ง
ก็หาโบรคเกอร์ใกล้ๆบ้านสักแห่งซิครับ.... ถ้าเก่งใช้คอมพิวเตอร์
เล่นผ่านระบบ ออนไลน์ ของโบรคเกอร์ ก็ดีเช่นกัน 8)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด

โพสต์ที่ 11

ตอนนี้ ถ้าเทรดทาง internet ผมว่า ระบบของ ast ดีที่สุด ระบบการส่ง order และ การดู ข้อมูล เยี่ยม.............วันนี้ poems มีปัญหาในการส่ง order และ ดู ข้อมูล.........กิมเอง ผมยังไม่ชินกับ ระบบใหม่ KE trade ของเขา แต่ผมใช้ระบบเก่า profit plus ในการส่ง Order นับว่าเป็นระบบดีที่สองรองจากของ ast..........ส่วนของระบบ settrade ต้องพัฒนาอีกหน่อย ผมได้แต่ใช้ในการสั่ง order ต้องเข้า ๆ ออก ๆ พอถูกไถไปได้บ้างครับ

ระบบของ ast เขาไม่ยอมลดคอม ใช้ 0.25% เหมือนกับผ่าน มาร์เก็ตติ้ง......ส่วนของที่อื่น ๆ ตอนนี้เป็น 0.21% เท่ากันหมด
ล็อคหัวข้อ