ทำเครดิตภาษีไปแสนกว่าบาท ทางสรรพากรขอหลักฐานดูด้วยใครเป็นแบบ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
peaceful
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำเครดิตภาษีไปแสนกว่าบาท ทางสรรพากรขอหลักฐานดูด้วยใครเป็นแบบ

โพสต์ที่ 1

ปีนี้ยื่นเป็นปีที่ 3 ขอคืน แสนกว่าบาท ทางสรรพากรบอกให้ส่งหลักฐานใบปันผลไปให้ทางไปรษณีย์ค่ะ แต่ 2 ปีที่แล้วไม่ต้องส่ง ไม่ต้องดูหลักฐานเลยค่ะ แต่อาจเป็นเพราะขอคืนน้อย แค่หลักหมื่นเลยไม่เรียกดูหลักฐาน

ปกติขอคืนแสนกว่าบาท ต้องส่งหลักฐานด้วยเหรอคะ
แล้วหลังจากส่งหลักฐานไป ต้องรอนานแค่ไหนคะกว่าจะได้คืน

ขอบคุณค่ะ
hot

โพสต์ที่ 2

ปกติ ถ้ายื่นที่เขต ต้องแนบไปอยู่แล้วคับ

แสดงว่าคุณยื่นทางอินเตอร์เนทหรือเปล่าคับ
ถ้าใช่ การเรียกของดูก็ไม่ไช่เรื่องผิดปกติอะไร
ฮฺ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 3

ผมยื่นทางอินเทอร์เน็ตครับ

สรรพากรขอดูทุกปี

ก็ใช้วิธีสแกน แล้วส่งอีเมล์ไป

พอเขาดูเสร็จ ก็ส่งเช็คมาให้ครับ
peaceful

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากๆๆค่ะ
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ปีที่แล้วต้องไปด้วยตัวเองถึง 3 รอบกว่าจะได้คืน
ปีนี้คงต้องลอง scan แล้วส่งเมลย์ไป น่าจะดีกว่า

พี่ ck ผมไปตั้งกระทู้ถามที่เวปกรรมสรรพกร ผ่านมา1 เดือนแล้ว
เงียบเหมือนเป่าสากเลยครับพี่ สงสัยถามยากไปหรือเจ้าหน้าที่กำลังยุ่งๆหรือเปล่า :lol:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
CK

โพสต์ที่ 6

ของผม scan แล้วส่งเมล์ ขอคืนเยอะกว่าปีที่แล้วอีก

เจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมาอย่างรวดเร็ว

"คุณขอเครดิตภาษีเกินจริงครับ"

"เหรอคะ (ภรรยาถาม) เกินไปเท่าไหร่ครับ"

"ฮ่าๆๆ เกินไป 1 บาทเศษๆ ครับ"

หลังจากหัวเรางอหงายไปพักนึง

"จะจัดส่งเช็คให้ภายใน 7 วันนะครับ"

ปรากฎว่า ได้ภายในสองวัน
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ผมว่าเขาขอ เกือบทุกคนละครับ ขอคือเท่าไหร่ก็ไม่เกี่ยว ไม่ต้องถึงแสน ปีที่แล้วของผมแค่ไม่กี่พันบาท เขาก็ขอเอกสารครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
qingwen

โพสต์ที่ 8

เขาสุ่มเอาครับ เคยโดนสองปีซ้อน ตั้งแต่ย้ายที่ยื่นมาต่างจังหวัดนี่ไม่เคยโดนเลยครับ
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
ภาพประจำตัวสมาชิก
DIYB
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 9

ผมขอคืนไม่กี่หมื่น เค้าก็ขอดูเอกสารทุกปีครับ

แต่ก็ได้คืนช้าทุกปีเหมือนกัน
ล็อคหัวข้อ