MK สุกี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
so simple
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: MK สุกี้

โพสต์ที่ 31

อ้าวขอโทษนะครับ ที่ Post ซ้ำกับคุณ pakapon_u พอดีเห็นข่าวก็เอามาโพสเลย
ไม่ได้ดูว่ามันซ้ำ ต้องขอโทษทีครับ...... :oops:
so simple

โพสต์ที่ 32

เป็นไปได้ครับคุณ Plant ก็เพราะทุกคนให้มูลค่ากับ Brand Value และเครือข่ายสาขาที่แข่งแกร่ง รวมทั้งความเป็นผู้นำตลาดของ MK ไงครับ ลองดูเอาสิครับ BGH ก็ par 1 บาท เอง ปัจจุบันราคาก็เข้าไป 150 บาท แล้ว :ep:
Plant

โพสต์ที่ 33

so simple เขียน:เป็นไปได้ครับคุณ Plant ก็เพราะทุกคนให้มูลค่ากับ Brand Value และเครือข่ายสาขาที่แข่งแกร่ง รวมทั้งความเป็นผู้นำตลาดของ MK ไงครับ ลองดูเอาสิครับ BGH ก็ par 1 บาท เอง ปัจจุบันราคาก็เข้าไป 150 บาท แล้ว :ep:
แบบนี้ต้องถามว่าใครได้ประโยชน์หละนะครับ ระหว่าง "ผู้ซื้อหุ้นIPO" กับ "ผู้ขายหุ้นIPO"....-_-??)
ภาพประจำตัวสมาชิก
6666666v

โพสต์ที่ 34

ใช่หรอครับ 80-90 ผมว่าเว่อไป ลองคำนวนดูดีๆนะครับว่าถ้าราคาเท่านั้นมาเก็ตแคป ประมานแสนล้านเลยนะครับ เหอะๆ
I Like To Invest.
woosaa

โพสต์ที่ 35

เท่าี่ทราบน่าจะไม่ถึง 60 บาทนะครับ อย่าลืมผล ไดลูท ของ EPS หลัง เพิ่มจำนวนหุ้นด้วยครับ
"If I had six hours to chop down a tree, I'd spend the first four hours sharpening the axe"
"ถ้าข้าพเจ้ามีเวลา 6 ชั่วโมงในการตัดต้นไม้ ข้าพเจ้าจะใช้เวลา 4 ชั่วโมงแรก ลับขวานให้คม"
Abraham Lincoln
KedJade
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 36

เป็นกิจการที่น่าเข้าร่วมเป็นเจ้าของร่วม ... ที่เหลือก็คือค่าพรีเมี่ยมเท่าไหร่ ?
มังคุด

โพสต์ที่ 37

ผมว่าไม่ใช่เรื่องยากถ้า MK จะขยายสาขาใน อาเซียน แล้วประสบความสำเร็จครับ
ท้องฟ้า ทะเล และเหล็ก
mira_s

โพสต์ที่ 38

เห็นว่าตอนนี้กำลังรับสมัครพนักงานที่ สิงค์โปรอยู่
สงสัยจะเปิดที่นั้น แต่คงต้องเหนื่อยหน่อย เพราะแรงงานหายาก มีกฎหมายโคต้าแรงงานอยู่
แต่กำไรน่าจะดีกว่าที่เมืองไทย เพราะที่สิงค์โปร ร้านอาหารต้องต่อคิวเกือบทุกร้าน
cracyray

โพสต์ที่ 39

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
dome@perth
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 40

มี ในห้องร้อยคนร้อยหุ้นนะครับ ใช้ชื่อ MKG ครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"