ทำไมTWS จึงจะกลับมาซื้อขายช้า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kone
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำไมTWS จึงจะกลับมาซื้อขายช้า

โพสต์ที่ 1

ผมเข้าใจว่า บริษัท ที่ผ่านการฟื้นฟูแล้ว ไม่มีคดีค้างศาล แล้ว และมีกำไรจนสามารถกลับมาจ่ายปันผลได้แล้ว ก็น่าจะพิจารณาใหกลับมาซื้อขายได้เร็ว

แต่ ทำไม กลต.จึงต้องใช้ เวลา และเวลา นาน ในการพิจารณา ให้กลับมาซื้อขาย หรือเอาเวลาไปดูหุ้น ... ๆ ใหม่ ๆ ให้เข้ามาในตลาด

พอมีท่านใด จะกรุณาให้เหตุผลได้หรือไม่ครับ ยิ่งเป็นเจ้าหน้าที่ กลต.ยิ่งดี แต่อย่าบอกว่า กลต.ต้องหยอดน้ำมันเครื่องถึงจะเดินนะครับ ผมว่ามันโบราณแล้ว ขอบคุณ
บุญมี ดวงมา ได้เงินทอง !
โพสต์โพสต์