มีผู้เข้าแข่ง 22 คนแล้ว เงินต้น 10 ล้าน เอาไปเลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
sirivajj
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีผู้เข้าแข่ง 22 คนแล้ว เงินต้น 10 ล้าน เอาไปเลย

โพสต์ที่ 211

รูปภาพ
What do you mean.?
sirivajj

โพสต์ที่ 212

เดี๊ยวลองใหม่อีกที
ขอบคุณครับ คุณ JoJotaro
sirivajj

โพสต์ที่ 213

ขอโทษครับ
ถามอีกครั้งว่า ทำอย่างไร ถึงจะเอาภาพพอร์ต ของเราไปที่ imageshack.us
ได้ล่ะครับ

:roll:
por_jai

โพสต์ที่ 214

8) คุณ sirivajj ต้องกลับไปอ่านหน้า3 กระทู้นี้แหละครับ
คุณหมอ ถามตอบกัน ตรงนั้นแหละครับ
แล้วคุณ sirivajj เอารูปน้องหนูเต้นรำ ไป upload ได้ไง
ก็วิธีนั้นแหละครับ ต่อได้เลย
ลองดูนะครับ หนุกดี....
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 215

คุณ sirivajj ต้อง capture screen แล้วแปะลงบน image tool สักตัวครับ
แล้ว save เป็น GIF format หลังจากนั้นก็เอาขึ้น imageshack ได้

ขอแนะนำ www.irfanview.com ครับ ถ้าไม่รู้ว่าจะใช้ image tool ตัวไหน
ฟรีครับ ฟรี
por_jai

โพสต์ที่ 216

CK เขียน: นี่หน้าตาของพอร์ตผมครับ CK-W2
8) วอแรนด์ของท่าน CK
ประมาณว่า ตื่นตี2 ตี4 และ6โมงเช้าใช่ไหม เวลาหิวนมอ่ะ
ผมกะอาซ้อ ต้องสลับกันคนละรอบเพราะต้องทำงานทั้งคู่
ผมเตรียมอุปกรณ์เรื่องชงนมอย่างดี
ซี้อเตียงแบบที่มีพนัก ให้เราใช้พิงงีบได้เวลาลูกกินนมอยู่ครึ่งชั่วโมง
พอลูกอิ่มแบกให้เรอ เราก็ยัง งงงง หลับต่อได้ ไม่ยาก
ความจริงผมมีแม่บ้านนะ แต่อยากเลี้ยงเอง ตอนกลางคืน
มันได้ฟิลลิ่งดี
มันสนุก ปน ทุกข์นะครับมีลูกเล็กๆเนี่ย
ตอนนี้W1 ของผมไปเรียนโทต่ออยู่
ส่วนW2 ปีนี้เอนสะท้าน
พอโตแล้วก็อีกแนว....ง
JoJotaro

โพสต์ที่ 217

มีอีกตัวครับ ใช้งานง่ายเหมือนกัน ฟรีด้วยและไม่ต้องลงโปรแกรมด้วย
ผมใช้ในการ capture screen ประจำเลย
โปรแกรม Paint น่ะครับ :D
to be the best professional golfer.
sirivajj

โพสต์ที่ 218

รูปภาพ

ลองดูครับ
sirivajj

โพสต์ที่ 219

OK สำเร็จจนได้ ขอบคุณ คุณ JoJotaro, คุณ por-jai, และคุณ CK
สำหรับคำแนะนำ ผมได้กลับไปดูตามกระทู้หน้า 3 เอามาแปะบน Photoshop
แล้วไปอาศัย imageshack ได้ผลเป็นดังข้างบน

สำหรับรูปเด็กเต้นรำ
ผมก๊อปไฟล์มาจากที่อื่น ก็เลยไม่ทราบว่า ตอนสร้างไฟล์ ต้องทำอย่างไร
แต่ตอนนี้ คงพอจะลองผิดลองถูกได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ
:mrgreen:
bigshow

โพสต์ที่ 220

ใครก็ได้ช่วยส่งรูปให้หน่อยสิครับ :cry: ชื่อสมาชิกที่ settrade purinho รหัสผ่าน 270152 ขอบคุณครับ :bow:
Zionism

โพสต์ที่ 221

รูปภาพ
ปอดของท่าน bigshow
Jeng
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 222

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Jeng เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 14, 2005 2:38 pm, แก้ไขไปแล้ว 4 ครั้ง.
Jeng

โพสต์ที่ 223

น้อง Zionism ภาพ gif ของน้องเซพอย่างไร ทำไมชัดดี

ของพี่ตอนแรกเซพเป็น jpg ก็ไม่ค่อยชัด พอเปลี่ยนมาเป็น gif จำนวนไบท์สูงขึ้น แต่ก็ไม่ค่อยชัด

อืม สอนวิธี เซพภาพชัดๆ และใช้จำนวนไบท์น้อยๆให้หน่อยซิ
Jeng

โพสต์ที่ 224

โค้ด: เลือกทั้งหมด

มีอีกตัวครับ ใช้งานง่ายเหมือนกัน ฟรีด้วยและไม่ต้องลงโปรแกรมด้วย 
ผมใช้ในการ capture screen ประจำเลย 
โปรแกรม Paint น่ะครับ 
คุณ jojo สอนวิธีใช้ paint ไปจับภาพมาหน่อยซิ ว่าทำไง
JoJotaro

โพสต์ที่ 225

จริงๆ ไม่มีอะไรหรอกครับ เลือกไปที่ IE ที่ต้องการ Capture screen
แล้วกด Alt+Print Screen
เข้า Paint แล้วแปะลงไป เสร็จแล้วใช้ เครื่องมือ select น่ะครับ
ลากในส่วนที่เราต้องการ เสร็จแล้วเลือก copy
แล้ว กดที่ File > New จะเป็น Blank picture พยายามลากให้รูปมันเล็กๆ นะครับ
พอแปะลงไปแล้วมันจะได้พอดี

ถ้าไม่เข้าใจยังไง บอกได้นะครับ จะได้ลงรูปให้ดูเป็น Step
to be the best professional golfer.
Jeng

โพสต์ที่ 226

โค้ด: เลือกทั้งหมด

แล้วกด Alt+Print Screen 
กดแล้วครับ แต่ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลย
JoJotaro

โพสต์ที่ 227

เอาใหม่นะครับ กด Alt + Print Screen เสร็จแล้วจะไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
แล้วเข้าโปรแกรม Accessories > Paint แล้วกด paste หรือ Ctrl + V
จะเป็นการแปะลงไปใน Paint แล้วทำต่อตามที่บอกครับ
Jeng

โพสต์ที่ 228

ขอบคุณมากครับ น่าจะทำต่อได้แล้วครับ
Jeng

โพสต์ที่ 229

คุณ jojotaro ครับ ถ้าผมต้องการ ได้ภาพที่ชัดเจนพอรับได้ ในขณะที่เน้นจำนวนไบท์น้อยๆ ผมทำอย่างนี้ถูกต้องหรือไม่

คือ ผมเก็บภาพมาแล้ว ก็เซพ ในรูป tiff แล้วไปแก้เป็น gif ใน photoshop

ผมได้ภาพ ที่ชัดเจนขึ้น ในขณะที่จำนวนไบท์ เหลือ 10663

รูปภาพ

ในขณะที่ถ้าผมเซพทันทีในรูปของ gif ผมจะได้ภาพที่ไม่ชัดเจน และมีจำนวนไบท์สูงถึง 14575

รูปภาพ
JoJotaro

โพสต์ที่ 230

แบบนั้นก็ได้ครับ จริงๆ ประสิทธิภาพของ Paint มันต่ำน่ะครับ เลยไม่สามารถจัดการ GIF ที่ให้ภาพคมได้ เพราะเนื่องจากมันจัดการสีใน Palette ได้ไม่ค่อยดีน่ะครับ

แต่ถ้าไม่ใช้ Photoshop เลย ภาพพวกนี้ เป็น PNG น่าจะได้ภาพชัดและไบท์ต่ำพอสมควรครับ ส่วน JPG นั้นจะให้ไบท์ต่ำๆ กว่าแบบอื่นถ้ารูปภาพนั้นเป็นแบบ สีเยอะๆ และรายละเอียดแบบ ลายๆ ตาหน่อยเช่น ต้นไม้หรือเป็นภาพที่มีสี สลับกันไปมาเยอะครับ

ส่วน PNG, GIF จะใช้ไบท์น้อยต่อเมื่อภาพนั้นมีสีเหมือนๆ กัน ติดกันมากๆ อย่างภาพข้างบนครับ
Jeng

โพสต์ที่ 231

ขอบคุณครับ ผมขอถามอีกนิดนะคุณโจ้

ทำไมไฟล์ที่เก็บในรูป html ที่มีความยาวมาก และมีทั้งภาพ ทั้งเสียง ถึงมีจำนวนไบท์น้อยขนาดนี้

http://www.sakprom.com/rainyseason.htm
JoJotaro

โพสต์ที่ 232

ครับ จริงๆ แล้ว HTML เป็นแค่ code เท่านั้นล่ะครับ
คือเป็นตัวสั่งงาน IE ว่าให้แสดงผลอย่างไรบ้าง

และใน HTML จะมี link ไปบอกว่าให้ไปโหลดภาพ เสียง หรือ VIDEO จาก
PATH ไหนใน Server น่ำครับ ดังนั้น HTML ล้วนๆ จะใช้เนื้อที่น้อย
แต่ว่าเวลาโหลดทั้งหน้าให้เสร็จนั้น จะใช้เวลามากหน่อย เพราะต้องโหลด
ทั้งรูปภาพ และเสียงด้วยครับ

แต่ระบบในเครื่องจะเก็บของเก่าๆ เป็น Cache เอาไว้ ดังนั้น ถ้าเข้าอีกรอบก็จะไม่ต้องโหลดนานเท่าของเก่าแล้วครับ
tatandchin

โพสต์ที่ 233

ขอแจมด้วยครับ

Stock Symbol
Volume Avg. Price Change Mkt. Price Amount Mkt. Value Unrealized P/L Percent Unrealized P/L
HEMRAJ 3,000,000 0.73 Change 0.73 2,190,000.00 2,190,000.00 0.00 0.00
SITHAI 100,000 8.10 Change 8.10 810,000.00 810,000.00 0.00 0.00
Total 3,000,000.00 3,000,000.00 0.00 0.00

แต่สงสัยผมคงต้องศึกษาวิธีเอารูปมาลงแล้วล่ะครับ
tatandchin

โพสต์ที่ 234

จะโพสภาพบนบอร์ดทำยังไงต่อครับ ผมทำมาได้แค่ link เองครับ ช่วยอธิบายขั้นตอนโดยละเอียดด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

por_jai

โพสต์ที่ 235

รูปภาพ 8) ผมโพสให้ดูนะ
วิธีการคือ
1.copy url ที่คุณได้มา มา paste ในช่องที่ทางเวปให้โพสได้
2.คลิกที่ preview
3.ทำการ mark url ไว้ แล้วคลิกช่องสี่เหลี่ยมข้างล่างที่มีคำว่า img
(ต้องติดกันกะ url ที่ mark ไว้เลยนะ)
4.ลองคลิกที่ preview ดูก่อนก็ได้ว่าเวิร์คหรือเปล่า
5.ถ้าเวิร์คก็ กด submit ได้เลย
por_jai

โพสต์ที่ 236

8) คุณเจ๋งคร้าบ
ผมได้โปรแกรม capture มาตัวนึง
ลองใช้ดูนะ ผมลองดูแล้วชัดใช้ได้เลย
ตามนี้นะครับ
http://www.techsmith.com/download/snagdl.asp
por_jai

โพสต์ที่ 237

รูปภาพ
8) รูปที่ลองทำไว้ โดยใช้ snagit ที่ว่าเนี่ย
รูปเบ้อเริ่ม กินเนื้อที่แค่ 56เค เอง
เคยเล่นกันไหมครับ pangya
เวลาตีโดนเต็มๆมันจะขึ้น pangya ตัวใหญ่
พร้อมเสียงปิ๊งหวานเชียวแหละ
อธิบายไม่ค่อยละเอียด
เกมกอล์ฟนะครับ
จำได้ว่าคุณ CK ว่าไม่ชอบ ลองเล่นดูก็ได้ไม่ต้องไปออกรอบจริง
tatandchin

โพสต์ที่ 238

ขอบคุณ คุณ por jai มากครับ ที่อธิบายตามข้างล่าง แต่ผมมีข้อสงสัย

1.copy url ที่คุณได้มา มา paste ในช่องที่ทางเวปให้โพสได้
-ผมไม่รู้ว่าให้ paste ไว้ตรงไหนของรูปที่ผมทำ link ไว้

http://img342.imageshack.us/img342/7296 ... ed25hz.gif

2.คลิกที่ preview
- preview อยู่ตรงไหนครับ

คือว่าผมเพิ่งใช้ net ได้ไม่นาน (มือใหม่) เลยไม่ค่อยเข้าใจที่คุณ por jai อธิบายมา เลยต้องรบกวนอีกครั้งครับ
ถ้าไม่รบกวนเกินไปช่วยอธิบายโดยใช้ภาพประกอบ ในแต่ละขั้นตอนด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ :oops:
por_jai

โพสต์ที่ 239

รูปภาพ
8) ทำอย่างที่คุณบอล อธิบายไว้ก็ได้ เร็วดีด้วย
แต่ต้องใช้ url ตัวนี้นะ
por_jai

โพสต์ที่ 240

รูปภาพ
8) เวลาจะ copy มาก็มาร์คไว้ตามรูป
แล้วคลิกขวาเม๊าส์ เลือก copy
รูปภาพ
8) เข้ามาที่ช่องโพส
คลิกขวาที่ว่างๆ เลือก paste
รูปภาพ
8) เติมรูปภาพข้างหลัง
8) ถ้าไม่แน่ใจก็กด preview ดูก่อน แล้วค่อย submit