ถือได้ยาวอย่างนี้หรือยัง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
เด็กใหม่หัดขวิด
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

วันนี้ได้ไปอ่านกระทู้ที่ pantip แล้วเจอกระทู้หนึ่งอ่านแล้ว ไม่ได้ประทับใจตัวกระทู้มากเท่าไร แต่ประทับใจการถือยาวของคุณคลาดเคลียดมาก ๆ ถือ LPN 6 ปี ตั้งแต่ 3.75 วันนี้ไป 50 บาท ยังไม่ขาย ไม่รู้จะเก็บไปอีกนานเท่าไหร่ ถ้าเป็นผมก็ขายไปไม่รู้เท่าไหร่แล้ว

จำเป็นตัวอย่างที่ดี
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 45408.html
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ถ้าถือในสัดส่วนไม่มากนักของ PORT ก็โอเคครับ

แต่ถ้าถือเกินครึ่งหนึ่งของ Port แล้วถือได้นานขนาดนี้ กำไรเกิน 5 เท่าแล้วยังไม่ขาย ก็ถือว่าจิตใจมั่นคงจริงๆครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User

โพสต์ที่ 3

ปกติเฮียคลายเครียดเค้าใช้หลักการหนึ่งเรียกว่า "คลายเครียดเรโช" ครับ

คือ การที่เค้าจะซื้อแล้วถือ จนกำไรเป็น 2 เท่า แล้วขายทิ้งเอาทุนคืน แล้วจึงถือต่อ จะอีกกี่ปีก็ได้ เพราะที่เหลือคือกำไรครับ

เช่น

ซื้อหุ้น A ที่ 10 บาท 100 หุ้น พอหุ้น A ไป 20 บาท เฮียคลายเครียด จะขายเหลือ 50 หุ้น เอาเงินทุนออกมา

อีก 50 หุ้น ถือได้นานน ตราบฟ้าดินสลาย ... เพราะไม่มีต้นทุน :D

เฮียคลายเครียดเค้าเป็นลูกครึ่ง VI กับ VS ครับ แกบอกว่าแกใช้วิธี Temple Boxer คือ มวยวัด ... 55555
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 4

คัดท้าย เขียน:ปกติเฮียคลายเครียดเค้าใช้หลักการหนึ่งเรียกว่า "คลายเครียดเรโช" ครับ
...

เฮียคลายเครียดเค้าเป็นลูกครึ่ง VI กับ VS ครับ แกบอกว่าแกใช้วิธี Temple Boxer คือ มวยวัด ... 55555
เฮียคลายเครียดเป็นทั้ง Boxer เป็นทั้ง Fighter ในคนเดียวกันครับ
ครบเครื่อง

เป็นโจหลุยส์แห่งวงการหุ้นเมืองไทยครับ
ล็อคหัวข้อ