คุณคิดว่าตอนนี้เศรษฐกิจของอเมริกาฟื้นตัวแล้วหรือยัง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
wee1
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

คุณคิดว่าตอนนี้เศรษฐกิจของอเมริกาฟื้นตัวแล้วหรือยัง

โพสต์ที่ 1

ย้อนหลังกลับไปช่วงวิกฤตแฮมเบอร์เกอร์ ทุกคนต่างมองว่าอเมริกาจะแย่ และอาจจะล้ม จีนจะขึ้นมาเป็นผู้นำเศรษฐกิจคนใหม่ ผ่านมาไม่ถึง 10 ปี ดูเหมือนความกังวลกลับไปอยู่ที่ EU กับ ญี่ปุ่น มากกว่า คนมองว่าอเมริกาดีขึ้น นโยบาย QE ได้ผล อยากถามความเห็นเพื่อนสมาชิกว่า คุณคิดว่าตอนนี้เศรษฐกิจของอเมริกาฟื้นตัวจริงๆแล้วหรือยัง และเป็นการฟื้นที่ยั่งยืนหรือไม่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pavilion
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: คุณคิดว่าตอนนี้เศรษฐกิจของอเมริกาฟื้นตัวแล้วหรือยัง

โพสต์ที่ 2

ผมคิดว่าเศรษฐกิจอเมริกาฟื้นจริงครับในระดับหนึ่ง ไม่งั้นเค้าคงไม่กล้าตัด QE ทิ้งหรอกครับ แต่จะยั่งยืนไปยาวนานแค่ไหนผมคงบอกไม่ได้ เพราะเหตุการณ์มันผันแปรไปเรื่อย ไม่มีความแน่นอนครับ
โพสต์โพสต์