SUC -- รับที่เท่าไรดีครับผม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Pinola
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับพี่ๆ เป็นสมาชิก(แอบ) มาในนี้ได้ซักพักใหญ่ๆ แล้วครับผม
เพิ่งได้อ่านกระทู้เกี่ยวกับ SUC ของพี่ Jeng มาแล้วเกิดความสนใจในตัวนี้เป็นพิเศษเนื่องจากราคาแล้วธุรกิจที่เน้นหนักในเมืองจีนเสียส่วนใหญ่

เห็นราคามีการไล่อยู่ในช่วงนี้ ไม่ทราบว่าระดับราคาเท่านี้นี่เข้าได้หรือยังครับ
หรือว่าควรจะใจเย็นหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับผม
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ราคารับที่ปลอดภัยสุดๆ น่าจะ 18

เพราะมันอยู่ 18 แล้วประกาศผลดีเลิศ ใช่ปะ

แล้ววิ่งเปิด 22.60

แล้วปิด 21.60

แล้ววิ่งไปแถวๆ 24

ถ้าปลอดภัยสุดๆ ก็ 18

แต่จะได้หรือเป่า ไม่ทราบนะครับ
Pinola

SUC

โพสต์ที่ 3

18 ท่าจะได้เห็นยากเหมือนกันน่ะครับพี่ Jeng
ถ้าผมต้องการลงทุนแบบ VI ควรจะทะยอยซื้อใช่ไหมครับผม

ถามอีกหน่อยครับ(อ่านแล้วหาไม่เจอ) ธุรกิจหลักของ SUC ในไทย(ที่ยังเหลือ)เนี่ยคืออะไรบ้างครับผม

ขอบคุณครับ
jaychou

โพสต์ที่ 4

สหยูเนี่ยน รับจ้างผลิตรองเท้ากีฬายี่ห้อดัง และผลิตรองเท้ากีฬาของตัวเอง(ดีมาก D-maq) แต่ไม่ดังครับ นอกจากนั้นก็พวกกระดุม ซิบ ด้าย วีนัส และมีธุรกิจจุกจิกอีกเยอะแยะ เช่นสิ่งทอ พลาสติก โลหะ อิเลกทรอนิกส์ คอมพิวเตอร์ ไม่มีอะไรโดดเด่น
Jeng

โพสต์ที่ 5

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ไม่มีอะไรโดดเด่น
อืม แต่ขายได้ ปีนึง 18000 ล้าน ตอนนี้ q1 5000 ล้าน

ไม่มีอะไรโดดเด่น

คงจะจริงครับ เห็นด้วยครับ เจ
Pinola

SUC

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณมากครับ

เห็นว่าธุรกิจมีหลากหลายอย่างนี้ หลายๆ อย่างคงเป็นการส่งออกเสียส่วนใหญ่แล้วไหนจะมีเรื่องการลงทุนจากเมืองจีนอีก ไม่ทราบว่ามีความเสี่ยงเรื่องค่าเงินบ้างไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
Jeng

โพสต์ที่ 7

จะดีกว่าหรือไม่ครับ

ว่า ในร้อยคนร้อยหุ้น มีกระทู้ SUC อยู่ครับ ลองอ่านดูก่อน แล้วมีไรค่อยถามในนั้น

ผมว่าน่าจะดีครับ

ข้อมูลเยอะดี
jaychou

โพสต์ที่ 8

ผมหมายถึงธุรกิจอื่นๆของ SUC ไม่มีอะไรโดดเด่นครับ พลาสติก สิ่งทอ ฯลฯ

ลองดูหุ้น UT UP UF UPF ได้ครับ เจ้าของเดียวกันทั้งนั้น
Jeng

โพสต์ที่ 9

ครับ เห็นด้วยครับ เจ
Capo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

D-Maq
เล็งว่าจะลองซื้อมาใช้ดูเหมือนกันครับ
เพราะดูราคาแล้วถูกดีครับ คู่นึง 800 กว่าบาท
เทียบกับพวกแบรนด์ดัง ๆ ลดราคากระหน่ำแล้วยังตกพันกว่า ๆ
เดี๋ยวรอรีบอคคู่ปัจจุบันกระจุยไปก่อนครับ ได้ซื้อมาใช้แล้วจะรายงานผล
Pinola

SUC

โพสต์ที่ 11

ได้ฮับพี่เจง
โพสต์โพสต์