หุ้นขนาดเล็กและกลางร่วงกันเป็นแถบ หุ้นช้างพุ่งกระฉูด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ayethebing
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นขนาดเล็กและกลางร่วงกันเป็นแถบ หุ้นช้างพุ่งกระฉูด

โพสต์ที่ 1

ผมว่าใครมาเล่นกับดัชนีแน่ๆ เลย มีแค่ 78 หุ้นที่ขึ้น ที่เหลือ 267 หุ้นลงเรียบ แหมเดี๋ยวนี้เล่นกันยังงี้เลยเหรอเนี่ย

PTTEP +28 บาท SCC + 10 บาท PTT +6 บาท ADVANC +5 บาท

ว้าว อะไรมันจะขนาดนั้นเนี่ย
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

รัถฐะปั่นหุ้นเอง>>>ไม่ผิดกฏหมาย

ถ้าไม่ปั่น คงขายหุ้น IPO ปีหน้า นับแสนล้าน ไม่ได้.. :roll:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
คัดท้าย

โพสต์ที่ 3

ตรงใจจริงๆเลยครับพี่ลูกอีสาน ผมกับเพื่อนเคยคุยกันไว้ว่า จะเล่นหุ้นแบบสุดๆกันเรื่อยๆ จนกว่า ... การแปรรูปรัฐวิสาหกิจจะเสร็จสิ้นทั้งหมด แล้วหลังจากนั้น ผมคงเอาแต่กำไรออกมาเล่นครับ เงินทุนเอาไว้รอตอนวิกฤตดีกว่า ผมเดาว่าหุ้นไทยยังคงไปได้เรื่อยๆครับ ตราบใดรัฐวิสาหกิจยังถูกแปรรูปกันไม่เสร็จ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
ayethebing

โพสต์ที่ 4

เค้าปั่นยังไงเหยอ รัดถะ เนี่ย ใช้กองทุนพายุพัดเหรอคับ ไม่รู้เลยนะเนี่ย
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 5

ayethebing เขียน:เค้าปั่นยังไงเหยอ รัดถะ เนี่ย ใช้กองทุนพายุพัดเหรอคับ ไม่รู้เลยนะเนี่ย
เขาใช้เครื่องมือครับพี่ ayethebing สารพัดวิธี

มีสารพัดกองทุน คำสั่งพิเศษ พอร์ตเมืองนอก พันธมิตรต่างประเทศ ออกข่าว

และที่สำคัญคือเงินครับ ไม่มีเงิน ปั่นไม่ขึ้น
harry

โพสต์ที่ 6

สงสัยอาจารย์ ดร.นิเวศน์ใบ้หน่อยเดียว คนไทยเราก็ตามกระแสเข้าซื้อโดยไม่ดูเลย แต่ว่าราคาสูงจัง ว่าจะไม่สนราคาอย่างเดียวแล้วนะเนี่ย
Expecto Patronum!!!!!!
CEO

โพสต์ที่ 7

หุ้นปั่นหุ้นวิ่งเดี้ยงกันไปเป็นแถวแล้วเพราะราคาเกินพื้นฐานต่อไปก็ต้องมาลุ้นกันว่าหุ้นพื้นฐานดีตามแนววีไอจะโดนปั่นไปจนเต็มมูลค่าและยืนโต้ลมหนาวได้นานแค่ไหนครับ
ayethebing

โพสต์ที่ 8

ข้อมูลการซื้อขายรายกลุ่มเมื่อวาน

รายย่อย ขายสุทธิ 1821.18 ล้าน
สถาบัน ซื้อสุทธิ 393.5 ล้าน
ต่างชาติ ซื้อสุทธิ 1427.68 ล้าน

ดูเหมือนว่าฝรั่งเข้ามากว้านซื้อหุ้นนะ เค้าคงมาอัดก่อนปีใหม่กระมัง แหมเห็นเค้าเล่นแล้วมันดีนะครับ เล่นยังกะรายย่อยบางคนเล่นหุ้นปั่นเลย

ผมว่าต้องระวังดัชนีในช่วงนี้นะครับ มันหลอกมากๆ เลย
ล็อคหัวข้อ