เมื่อเสาร์ต้นเดือน ผมได้บอกว่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

เมื่อเสาร์ต้นเดือน ผมได้บอกว่า

โพสต์ที่ 1

เมื่อใดที่ผมเริ่มมันส์กับการซื้อขายหุ้นละก็ มักจะเป็นช่วงที่ตลาดกำลังเข้าสู่ขาลงอย่างรุนแรง พูดไปเรื่อยเปี่อยไม่นึกว่ามันจะจริงแฮะ

ผมกลับมาสังเกตุก็จริงนะ เป็นอย่างนี้ทุกครั้งไป หรือว่าในช่วงที่ตลาดเหวี่ยงขึ้นลงในปลายรอบนั้นเป็นสัญญาณเตือนภัยอย่างดี

จริงๆคนเราก็มีสัญชาติณาณเหมือนสัตว์อย่างมดเหมือนกันเนอะ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
Jeng
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

พลาดจริงๆ ที่ไม่ได้ไปดูโต๊ะ ไม่งั้นก็คงรักษากำไรไว้ได้

อิอิ

เอาใหม่ เอาใหม่
metro
Verified User

โพสต์ที่ 3

ถ้าลงรูปได้อยากเอากราฟลงให้ดูจังว่าสัญญาณขายมันมายังไงนะครับ เพิ่งมาหาสูตรสำเร็จได้ไม่นานมานี้ครับ ผมว่าค่อนข้างน่าสนใจนะครับรูปแบบอันนี้ แม่นใช้ได้ครับ

แต่ถ้าลงได้.. ผมก็กลัวจะผิดจุดประสงค์เว็บอยู่ดีอะครับ
Mon money

โพสต์ที่ 4

ลงได้เอาเลย

ราคาขึ้นลงตามอารมณ์คนครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 5

MI = Mon Index
MI = Mission Impossible
:lol:
รักในหลวงครับ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 6

ABC News รายงานว่า ช่วงนี้มีคนพบหมีตามเมืองใหญ่ๆ ถี่ขึ้นจนผิดปกติ

http://cosmos.bcst.yahoo.com/scp_v3/vie ... 61492&src=

:p
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Mon money

โพสต์ที่ 7

รอบตัวผมมีแต่หมีตกมันครับ

เดินเข้าห้องค้าในช่วงปลายๆตลาด เห็นแต่จอมยุทธ์เข้าประลองฝีมือกันตลอด ศึกชิงเจ้ายุทธ์น่าจะจบในเวลาอันใกล้นี้แล้วละ

ผมขอเป็นเซียวเอ้อ คอยเก็บเศษเก็บเลย หลังงานเลี้ยงดีกว่า
เทียน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

เมื่อไร ที่อยู่ๆ เรารู้สึกเป็นเซียน ขึ้นมาเมื่อไร

จับตัวไหน ตัวนั้นก็ขึ้น มาร์เริ่มโทรมาปรึกษาหรือขอความเห็น

ก็แสดงว่าใกล้จะหมดรอบแล้วครับ
Hero_man

โพสต์ที่ 9

เทียน เขียน:เมื่อไร ที่อยู่ๆ เรารู้สึกเป็นเซียน ขึ้นมาเมื่อไร

จับตัวไหน ตัวนั้นก็ขึ้น มาร์เริ่มโทรมาปรึกษาหรือขอความเห็น

ก็แสดงว่าใกล้จะหมดรอบแล้วครับ
ผมไม่มีอะไรเป็นลางบอกเหตุตามที่คุณว่ามาเลย

ไม่เคยรู้สึกเป็นเซียน ส่วนใหญ่มีแต่จับตัวไหน ตัวนั้นก็ยังนิ่งอยู่นั่นแหละ ไม่ยอมขยับง่าย ๆ

มาร์โทรมาปรึกษา ไม่ค่อยเจอ เจอแต่โทรมาชวนซื้อเพราะหุ้นในพอร์ตลงมาเยอะ ซื้อถัวมั้ยคะ พี่ :lol:

ตอนนี้ก็เลยยังไม่รู้ครับว่าใกล้หมดรอบขาลงแล้วยัง
กระแสน้ำเปลี่ยนใจปลา..
กาลเวลาเปลี่ยนใจคน...
ประจวบ

โพสต์ที่ 10

เสี่ยมนตรีมาเมื่อไหร่....
หนาวแล้วละครับท่านviหน้าละอ่อน
แสดงว่าหมีมาแหล่วววววว

แต่เสี่ยเค้าชอบกิน"อุ้งตีนหมี"ซะด้วย
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
โพสต์โพสต์