ว่ามั้ยครับ น้ำผลไม้เมืองไทย ยังไงก็อร่อย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nearly_vi
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ว่ามั้ยครับ น้ำผลไม้เมืองไทย ยังไงก็อร่อย

โพสต์ที่ 1

น้ำผลไม้อร่อย
รู้สึกว่าเห็น Tipco บ่อยขึ้นเรื่อยๆ

ส่วนแบ่งตลาดน้ำผลไม้ 100% ประมาณ เกือบครึ่ง
ผลประกอบการ q1y49 กระโดด
ราคากระโดดจาก 4+ ==> ประมาณ 6 บาท
แต่ยังรู้สึกว่าโตได้อีกมากๆ

คิดถูกรึเปล่าครับ
ไม่ขอเป็นถึง "กูรู" ขอเป็นแค่ "กูรวย" ก็พอ...
BHT

โพสต์ที่ 2

ถ้าพูดถึงเวลาไปเดินซูเปอร์มาร์เกต ผมก็ชอบทิปโก้มากกว่ายี่ห้ออื่นนะ

แต่ตอนนี้ผมชอบยี่ห้ออื่นมากกว่า เป็นของนอก ซื้อทีละขวดพอ แพงไปหน่อย
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ตัวนี้ต้องระวังกองหนี้ให้ดีครับ จำได้ว่าหนี้/ทุน สูงพอสมควร

และกำไรที่เพิ่มขึ้น มีบางส่วนที่เป็นรายการพิเศษนะครับ ไม่ใช่เกิดจากการดำเนินงานที่แท้จริง
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ผมชอบน้ำผลไม้ทิปโก้เช่นกันครับ
แต่ไม่ได้ซื้อบ่อยเพราะแพงกว่า pepsi มาก :lol:

คงต้องไปดูอีกว่ายอดขาย-กำไรจากส่วนนี้มีสัดส่วนเท่าไหร่เมื่อเปรียบเทียบกับยอดขายทั้งหมด เข้าใจว่าน่าจะน้อยกว่าส่วนสัปปะรดส่งออก ซึ่งปีนี้น่าจะมีกำไรดี เพราะปีนี้ฝนดีวัตถุดิบออกมามาก รัฐต้องซื้อไปทิ้ง

เคยดูผ่านๆยอดขายน้ำผลไม้ของ tipco โตทุกปี แต่อนาคตจะโตได้มากน้อย ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย ปกติถ้าเศรษกิจดี ยอดขายก็น่าจะโตได้พอสมควร ไม่น่าจะเป็นแฟชั่นเหมือนชาเขียว
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
Rocker

โพสต์ที่ 5

ผมชอบนําผลไม้ที่บํารุง รักษาสุขภาพเราอะครับ

ผมดื่มโนนิครับ หลังจากดื่มมาสักระยะก็เห็นผลทันนที ระบบในร่างกายก้ดีขึ้น
แถมไม่ค่อยปวดหัวอีกคร้บ

ไม่ทราบว่าใคร รู้จักหรือดื่มบ้างเอ่ย โนนิ อะครับ
poppo

โพสต์ที่ 6

น้ำผลไม้หวานๆ ดื่มมากเกินไป Triglyceride เพิ่มได้นะครับ
greenstock

โพสต์ที่ 7

ผมชอบ UNIF ที่สุดครับ
น้ำผลไม้อร่อยกว่า TIPCO ชาเขียวก็อร่อยกว่าโออิชิ

แต่ไม่ว่ายี่ห้อไหน รสเปรี้ยวกินตอนท้องว่างระวังกัดกระเพาะครับ
BHT

โพสต์ที่ 8

Rocker เขียน:ผมชอบนําผลไม้ที่บํารุง รักษาสุขภาพเราอะครับ

ผมดื่มโนนิครับ หลังจากดื่มมาสักระยะก็เห็นผลทันนที ระบบในร่างกายก้ดีขึ้น
แถมไม่ค่อยปวดหัวอีกคร้บ

ไม่ทราบว่าใคร รู้จักหรือดื่มบ้างเอ่ย โนนิ อะครับ
ช่วยอธิบายหน่อยสิครับ
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 9

น้ำโนนิ  =  น้ำลูกยอ
ทานแล้วรสชาติโดยส่วนตัว ปะแล่มๆ ครับ
แต่ถ้าเป็นคนทานเหล้าอาจจะชอบ เพราะผมว่ามันออกเปรี้ยวๆขม เหมือน
ไวน์นะครับ

ไม่ค่อยทานบ่อยครับ
ทานแต่น้ำเปล่า  คริสตัล .....................  ล  ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ไม่กัดกะเพาะครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
โพสต์โพสต์